อัมภิกา อาดำ

ผู้เยี่ยมชม

dew_ampika@hotmail.com

เรื่อง โดนหลอกโอนเงินค่ะ (768 อ่าน)

21 มี.ค. 2555 13:44

คือมีเพื่อน คนนึงรู้จักกันใน Facebook ค่ะรู้จักกันมานานมากคุยกันได้ทุกเรื่อง จนดิฉันไว้ใจ คิดว่าเค้าเป็นพี่ชายคนหนึ่งเลยทีเดียว แต่ เมื่อต้นเดือน มีนาคม 2555 ล่าสุดดิฉัน ได้คุยกะเค้าเรื่อง อยากหา เงิน เพราะดิฉันต้องหาเงินไปเช่าหอพัก แล้วเค้าคนนั้นได้เสนอ มาว่า เค้ามีหุ้นแบบหนึ่ง ต้องลงทุน 2000 บาท และจะได้เงิน 1000 บาททุกๆ 15 วัน ภายใน 3 เดือน เท่ากับเราได้ดอกมา 6000 บาท เค้าบอกว่า ให้ดฉันลงเงิน 1000 บาท ก่อนแล้วเค้าจะช่วยอีก 1000 บาท แล้วเค้าบอกว่า เค้าจะให้ดิฉันยืมเงินเค้าไปเช่าหอก่อน 5000 บาท ส่วน เงิน คืนให้เค้า เค้าก้อจะหักเอาดอกของดิฉัน ทุกๆ 15 วัน แล้วดิฉันก้อตกลง ดิฉันก้อโอนเงินไปให้เค้า 1000 บาท ตามขอ หลังจากที่โอนไป เค้าก็หลบเลี่ยง ตลอด ไม่ยอมพูดคุย แล้วก็ ลบเพื่อนดิฉัน ออกจาก Facebook หายไปเลย ดิฉันมีหลักฐานการโอน เงิน อยู่ และ มีข้อความที่คุยกัน ทาง Facebook อยู่ ดิฉันสามารถ ทำยังไง ได้บ้างค่ะ ไม่อยากปล่อยให้คน แบบนี้ลอยนวล มันต้องเจอสิ่งที่มันได้ก่อเอาไว้ ขอขอบคุณ มากนะค่ะ

58.11.240.47

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

21 มี.ค. 2555 21:13 #1

ถ้าทราบชื่อ นามสกุลจริง ให้นำไปประจานตามเว็บดังๆ ดีกว่าครับ เพราะถ้าไปแจ้งความตำรวจเขาก็ไม่อยากทำคดีแบบนี้หรอก หากฟ้องเป็นคดีแพ่งก็ไม่คุ้มค่าดำเนินการอีก ค่าเสียหายแค่นี้ ผมว่าจำไว้เป็นบทเรียนเถอะครับ

171.97.173.129

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ดิว ดิ้ว

ดิว ดิ้ว

ผู้เยี่ยมชม

23 มี.ค. 2555 09:26 #2

ไม่ได้ เสียดายเงินหรอกนะค่ะ แต่ จิตใจ แบบนี้ ปล่อยให้ลอยนวล มันก้อเที่ยวไปหลอกใครต่อใคร อีก:k::k:

124.122.132.25

ดิว ดิ้ว

ดิว ดิ้ว

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image