จุฑามาศ

จุฑามาศ

ผู้เยี่ยมชม

chutamat_aor@hotmail.com

รบกวนด้วยค่ะ (583 อ่าน)

3 เม.ย 2555 20:29

อยากทราบเกี่ยวกับข้อหาทำให้บริษัทเสียหายค่ะ เรื่องมีอยู่ว่านายจ้างได้จ้างให้เราทำงานให้แต่ไม่ได้มีการทำเป็นหนังสือสัญญาว่าจ้างเป็นการจ้างทำงานด้วยปากเปล่า ซึ่งเราก็ทำงานมาได้ประมาณ 3 เดือน บริษัทนี้เป็นบริษัทออกหนังสือเดือนละ 1 ฉบับ แต่ตอนที่จ้างเราทำงานให้บอกว่ามีค่าแรง 2 หมื่นบาท แต่พอเราทวงถามเรื่องเงินก็บ่ายเบี่ยงมาตลอดว่าเงินขาดมือบ้าง เดี๋ยวโอนให้บ้าง หลังจากทวงถามบ่อยๆก็ไม่รับสาย ก็เลยโพสถามในอินเตอร์เน็ต ประมาณว่าผ่านมา6-7เดือนแล้วพี่จะคืนเงินให้มั๊ยเรื่องแค่นี้มันทำให้ขาดความเคารพในตัวพี่ไปเลย ก็โพสไปประมาณนี้ เขาบอกว่าเขาไปแจ้งความไว้แล้ว ว่าเราหมิ่นประมาททั้งๆที่เขาก็โพสกลับทำให้เราเสียหายว่าที่เขาไม่จ่ายเงินเพราะเราขาดความรับผิดชอบ อ้างว่างานหายบ้าง คอมช้าบ้าง ทำให้บริษัทเขาเสียหายเป็นแสน เขาก็เลยจะฟ้องเราด้วยว่าเราทำให้บริษัทเขาเสียหาย เลยอยากจะถามว่า ถ้าเขาฟ้องเราจริงๆเราพอจะมีทางสู้ได้บ้างรึป่าวค่ะ

171.97.174.58

จุฑามาศ

จุฑามาศ

ผู้เยี่ยมชม

chutamat_aor@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

3 เม.ย 2555 21:57 #1

เขาคงขู่นะ ไม่มีข้อความอะไรที่ไปหมิ่นประมาทนี่ครับ ความจริงห้องนี้เฉพาะคดีครอบครัวนะครับ ควรจะไปถามในห้องคดีอาญา

124.122.11.159

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image