Six

Six

ผู้เยี่ยมชม

ozoneh2@hotmail.com

คดีเด็ก ไม่ไปตามนัด คุมประพฤติ (822 อ่าน)

4 เม.ย 2555 22:03

คือผม มีเรื่องอยากถามครับ

เป็นคดีลักทรัพย์ ตอนอายุ 17 เจ้าทุกข์ไม่เอาความ แต่ผ่านไป 2ปี ตำรวจ มาทำเนินการคดีที่ค้างคาอยู่

มีหมายเรียกมา และคุยเรียบร้อยแต่ ผมทำงานอยู่ไม่ไปตามนัด คุมประพฤติไม่ครบ จะมีผลอย่างไรครับ

แล้วถ้าผมไปมอบตัว ตำรวจจะจับเลยหรือไม่ และจะสามารถ ประกันตัวได้หรือเปล่าครับ

หรือมีคำแนะนำอื่น ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

110.171.67.164

Six

Six

ผู้เยี่ยมชม

ozoneh2@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

4 เม.ย 2555 23:06 #1

ตอบสั้นๆ ว่า ตำรวจควบคุมตัวแน่นอน เพราะไม่ไปรายงานตัวที่สนง.คุมประพฤติตามกำหนด แต่ความผิดแค่นี้ขอประกันตัวได้อยู่แล้ว

110.169.171.152

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image