คณพศ คำนันดา

ผู้เยี่ยมชม

cancool.Komsan@gmail.com

อยากฟ้องภรรยาเก่าให้เลิกยุ่งจากชีวิตผมสักที อยากได้ทนายมารับผิดชอบเรื่องนี้ครับ (740 อ่าน)

11 ส.ค. 2555 14:59

ผมเลิกกับภรรยาเก่าคนนี้มาได้เป็นเวลา2ปี เนื่องจากจับได้ว่าเขาไปมีชู้ เเต่ด้วยว่าเรามีบุตรด้วยกัน2คน ผมจึงยังต้องส่งเสียค่าเลี้ยงดูให้เขาด้วยเพราะลูกอยู่กับเขา เเต่เขายังคงก่อกวนสร้างความลำคาญทั้งตัวผมเองเเละเพื่อนร่วมงาน อยู่อย่างนี้มาเป็นเวลา 2ปี
ผมสามารถทำอะไรกับเขาได้มั่งครับ ผมต้องการทนายที่มีความสามารถในด้านนี้มาช่วยดูเเลในเรื่องนี้ด้วยครับ
อดีตภรรยาผมเป็น คนลาว ถือวีซ่าท่องเที่ยว มีลูกด้วยกัน2คนเป้นผู้หญิง เเต่ไม่ได้จดทะเบียน ลูกได้สัญชาติไทย ใช้นามสกุลผม เล้วก็ที่อยู่ตามทะเบียนบ้านผม
รายละเอียดต่างๆเพิ่มเติมโทรสอบถามได้ครับ 081-553-4231 คม

171.101.216.18

ผู้เยี่ยมชม

cancool.Komsan@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

11 ส.ค. 2555 19:22 #1

ถึงแม้จะไม่ได้จดทะเบียนสมรสกับภรรยา ทำให้ไม่มีอำนาจปกครองบุตร แต่ก็ยังคงต้องมีหน้าที่เลี้ยงดูบุตรตามกฎหมาย ที่คุณบอกว่าต้องส่งเสียค่าเลี้ยงดูให้เขา ความจริงน่าจะเป็นค่าเลี้ยงดูบุตรทั้งสองคนมากกว่า ส่วนกรณีที่อดีตภรรยาสร้างความเดือดร้อนรำคาญ คุณไม่ได้บรรยายมาว่าทำอะไรบ้าง แต่เอาอย่างนี้ก็แล้วกัน ถ้ามันเข้าข่ายละเมืดต่อกฎหมาย ก็เป็นความผิดตามประมวลกฎหมายอาญามาตรา 397 แจ้งความร้องทุกข์ให้ตำรวจดำเนินคดีได้ครับ แต่ถ้ามาขอเงินใช้อันนี้ผมก็จนปัญญาละครับ

124.121.127.144

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

คนที่น่าสงสาร

ผู้เยี่ยมชม

soszanarak9_99999@hotmail.com

24 ส.ค. 2555 10:57 #2

ดิฉันแยกกันอยู่กะสามีมาห้าปีแต่ยังไม่ยอมหย่า ถ้าหากจะไปอย่ากันแบบเจอตัวดิฉันกลัวถูกทำร้ายดิฉันควรจะทำยังไงดีค่ะและมีทางออกแบบไหนบ้างดิฉันมีอาชีพรับราชการกลัวว่าถ้าหากเกิดปัญหาอะไรกลัวจะมีเรื่องราวมาถึงดิฉันได้ในฐานะภรรยที่ถูกต้องตามกฎหมายน่ะค่ะ

125.27.90.180

ผู้เยี่ยมชม

soszanarak9_99999@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

25 ส.ค. 2555 10:15 #3

กลัวถูกทำร้ายก็พาญาติหรือเพื่อนไปด้วยสิครับ ส่วนคำถามหลังถ้าอยู่ด้วยกันไม่ได้คงไม่มีทางออกอื่น นอกจากคำว่า "หย่า"

124.121.199.142

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image