คุณอรัญญา

คุณอรัญญา

ผู้เยี่ยมชม

aranya69961@hotmail.com

ดิฉันจะทำยังไงดีค่ะ (974 อ่าน)

26 ก.ค. 2557 16:27

คือขอปรึกษาคุณทนายหน่อยน่ะค่ะ คือกลุ้มใจมากเลยค่ะ คือเรื่องมีอยู่ว่า ลุงดิฉันท่านป่วย ลุงก็เรียกดิฉันไปพบเมื่ออาทิตย์ที่

แล้ว แล้วลุงก็บอกว่าจะแบ่งที่ดินให้ดิฉัน 3 ไร่ ในกรุงเทพย่านชานเมือง ท่านรับปากกับดิฉันว่าให้แน่นอนค่ะ ดิฉันดีใจที่สุดค่ะ

แต่ดิฉันกลัวคุณลุงตายค่ะ คือ เมื่่อสองสามวันที่ผ่านมา ดิฉันก็โทรไปถามลุงอีกว่าให้หรือยังค่ะ ด้วยความใจร้อนอยากได้ค่ะ

แต่ลุงดิฉันก็บอกว่าเค้ายังไม่ตายหรอกไม่ต้องกลัว คุณทนายค่ะ ดิฉันขอปรึกษาหน่อยน่ะค่ะ ดิฉันกลัวลุงตายค่ะ ทำไมลุงดิฉัน

ถึงไม่ยอมทำเรื่องโอนที่ดินให้ดิฉันน่ะค่ะ ฉันควรจะว่าคุณลุงไหมค่ะว่าทำไมไม่ทำเสียที ดิฉันรู้สึกว่าตอนนี้ความดีใจเปลียนมาเป็นความ

เกลียดแล้วค่ะ ลุงดิฉันทำไมแกลังดิฉันอย่างนี้ค่ะ คุณทนายค่ะ ดิฉันจะทำยังไงดีค่ะ ฉันควรด่าลุงดิฉันดีไหมค่ะ ถ้าคุณทนายเป็นแบบ

ดิฉันจะทำยังไงดีค่ะ ช่วยแนะนำวิธีที่จะทำให้ท่านแบ่งให้ ตามที่ท่านรับปากว่าจะให้ดิฉันด้วยค่ะ ฉันไม่อยากจะด่าว่าคุณลุงเลยค่ะ

แต่ถ้าใครเป็นแบบดิฉันจะทำยังไงค่ะ ฉันควรถ่ายเอกสารบัตรประจำตัวประชาชน ทะเบียนบ้าน ไปให้ลุงดีไหมค่ะ

แล้วให้ลุงไปทำเรื่องโอนดีไหมค่ะ แต่ดิฉันสงสัยอยู่อย่างเดียว ทำไมลุงดิฉันไม่รักษาคำพูดเลย พูดว่าจะให้ดิฉัน แต่ไม่ยอมทำค่ะ

แบบนี้ทำให้ดิฉันโมโหมากมากเลยค่ะ นึกนึกอยากตบลุงด้วยค่ะ ขอโทษน่ะค่ะที่พูดแบบนี้ แต่มันรู้สึกแบบนี้จริงจริงค่ะ

ยังไงคุณทนายช่วยแน่ะนำดิฉันด้วยน่ะค่ะ ดิฉันคิดว่ามีคนที่เป็นแบบดิฉันเยอะมากเลยค่ะ เพื่อเป็นบุญน่ะค่ะ ขอบคุณค่ะคุณทนาย

192.168.0.137, 180.183.107.231

คุณอรัญญา

คุณอรัญญา

ผู้เยี่ยมชม

aranya69961@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish@krishnalawyer.com

26 ก.ค. 2557 22:33 #1

ถ้าผมเป็นลุง ผมก็ยังไม่ให้หรอก จะลองดูก่อนว่าคุณเลี้ยงดูหรือปรนนิบัติต่อไปหรือไม่

1.47.201.145

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish@krishnalawyer.com

อรัญญา

อรัญญา

ผู้เยี่ยมชม

aranya@hotmail.com

27 ก.ค. 2557 16:26 #2

คือ คุณทนายกฤษณะ คงยังเข้าใจดิฉันไม่หมดน่ะค่ะ คือ คุณพ่อของดิฉันสมัยเมื่อ 10 ปีที่แล้ว เคยซื้อรถยนต์ BMW ให้คุณลุงดิฉัน

น่ะค่ะ คือ พ่อดิฉันเคยให้คุณลุงดิฉันยืมเงินหลายล้านบาทด้วยค่ะ ไม่ใช่ว่า ไม่เคยช่วยอะไรเลย แล้วอยู่อยู่คุณลุงจะแบ่งให้ง่ายง่ายน่ะค่ะ

ทีนี้คุณทนายคงเข้าใจแล้วน่ะค่ะ ดิฉันก็คิดว่าในเมื่อคุณพ่อดิฉันเคยช่วยคุณลุง ทำไมเค้าถึงทำแบบนี้ค่ะ สรุปสั้นสั้นเลยน่ะค่ะ ดิฉันทำ

แบบนี้ดีไหมค่ะ อาทิตย์หน้าดิฉันถ่ายเอกสารบัตรประชาชน ทะเบียนบ้านไปให้คุณลุงบอกให้โอนให้เลยดีไหมค่ะ ทนายกฤษะว่าดีไหม

ค่ะ ในเมื่อคุณพ่อดิฉันเคยช่วยเหลือคุณลุงไปตั้งเยอะน่ะค่ะ เหมือนใครเคยช่วยคุณทนายกฤษณะ คุณก็ต้องตอบแทนเค้าซิค่ะ จริงไหมค่ะ

และต้องรักษาคำพูดด้วยซิค่ะ ไม่ใช่รอให้ตายก่อน ถ้าอย่างนั้นบอกไม่ให้ดีว่า ทำไมต้องรอให้ดิฉันปรนนิบัติด้วยค่ะ ในเมื่อพ่อดิฉันช่วย

เหลือไปหลายล้านน่ะค่ะ สรุปน่ะค่ะ ดิฉันถ่ายเอกสารไปให้โอนเลยดีไหมค่ะคุณทนาย

27.145.23.160

อรัญญา

อรัญญา

ผู้เยี่ยมชม

aranya@hotmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image