ohm

ohm

ผู้เยี่ยมชม

nongluck1609@gmail.com

โดนสั่งรื้อถอน (1374 อ่าน)

22 ก.ย. 2555 08:32

ดิฉันได้ซื้อบ้านเอือ้อาทรราชบุรี แล้วได้ต่อเติมบ้านให้ประตูทางเข้าบ้านอยู่ตรงทางกลับรถในซอยของหมู่บ้าน แล้วอยู่มา2ปีทางการเคหะมาขอให้ปิดทางเข้าออกที่ตรงกับทางกลับรถ ถ้าไม่แก้ไขจะทำการยกเลิกสัญญาดิฉันควรทำยังไงดีค่ะ แล้วขอถามอีกหน่อยค่ะ
1.ทำหลังคายื่นบนทางเท้ากับยื่นบนถนนมีความผิดเหมือนกันไหม

2.ทางลงตรงที่กลับรถแต่ก่อนต่อเติมก็เป็นทางลาดอยู่แล้ว แต่ทำไมถึงต้องปิด ซึ่งในสัญญาก้ไม่มีระบุว่าห้ามทำ

3.การเคหะมีสิทธิยกเลิกสัญญาไหม เพราะตอนนี้บ้านผ่อนอยู่กับธนาคารธอส.

4.บ้านหลังอื่นก็ต่อเติมหลังคายื่นกินเนื้อที่ แต่ทางการเคหะไม่มีการว่ากล่าวตักเตือนหรือส่งหนังสือสัญญารื้อถอน อย่างนี้ถือว่าละเว้นการปฎิบัติหน้าที่หรือไม่

ขอโทษที่ถามหลายข้อ แต่เครียดค่ะเหมือนโดนกลั่นแกล้ง ขอบคุณนะค่ะ:q::q::q:

49.48.225.222

ohm

ohm

ผู้เยี่ยมชม

nongluck1609@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

23 ก.ย. 2555 11:00 #1

ผมสันนิษฐานว่า ส่วนที่ต่อเติมน่าจะรุกล้ำที่ส่วนกลาง เช่นทางเท้าฯ ถ้าเป็นดังว่าก็ถือว่าการเคหะก็มีสิทธิที่จะให้รื้อถอน ส่วนเขาจะมีสิทธิเลิกสัญญาได้หรือไม่ ตรงนี่ผมคงตอบไม่ได้เนื่องจากไม่ทราบรายละเอียดของสัญญา

124.122.21.174

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image