นูนี

นูนี

ผู้เยี่ยมชม

fonder_nat@hotmail.com

คดีที่เกิดมาแล้ว 6 ปี (689 อ่าน)

30 ก.ย. 2555 17:10

สวัสดีค่ะ คือมีเรื่องจะปรึกษาหน่อยค่ะ พ่อหนูกลายเป้นผู้ต้องส่งสัยในคดีฆ่าคน (ผู้ตายเป็นเพือนพ่อค่ะ) คดีนี้ผ่านมาแล้ว 6 ปีค่ะ แต่พึงเรียกตัวพ่อไปฟังข้อกล่าวหา เมื่ออาทิตย์กว่านี้เองค่ะ สาเหตุที่พ่อหนูกลายเป้นผู้ต้องส่งสัยเนื่องจากมีลายนิ้วมือของพ่อที่รถยนต์ผู้ตาย เนื่องจากในวันเกิดเหตุ พ่ออยู่ทีทำงาน (อ.บ.ต) เมื่อพ่อรู้ว่าเพื่อนโดนยิง พอก้อรีบไปดูพร้อมเพื่อนอีก 2 คน พ่อได้ไปถึงก่อนเจ้าหน้าที่ แต่พ่อดันไปจับส่วนใดส่วนหนึงของรถยนต์ค่ะ

คำถามน่ะค่ะ ทำไหมเขาพึงเรียกตัวพ่อไปฟังข้อกล่าวหา ทั้งๆที่่คดีผ่านมาแล้ว 6ปี

เมือพ่อไปฟังข้อกล่าวหา พ่อก้อยอมรับว่าเป็นลายนิ้วมือพ่อจริง พ่อบอกว่าพ่อไปจับส่วนใดส่วนหนึ่งของรถ แต่ภรรยาผู้ตายก้ออยุ่ในเหตุการณ์ด้วย อันนี้อาจเป็นพยานสำคัญได้ใช่ไหมค่ะ

แต่ตำรวจบอกว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องการเมื่อง เพราะว่าพ่อลงสมัครรองนายก อ.บ.ต แล้วภรรยาผู้ตายก้เป็นน้องของผู้สนับสนุนคู่แข่งพ่อ (แต่แพ้) แต่ตอนนี้อดีดผู้สนับสนุนคู่แข่งพ่อเป้นกำนันแล้ว แต่ทางเรายังกลัวว่าถ้าอดีดผู้สนับสนุนคู่แข่งพ่อให้น้องเขา(ภรรยาผู้ตาย)ให้ปากคำว่าพ่อเป้นคนฆ่า
อยากให้คุณอาให้คำแนะนำหน่อยค่ะว่าพ่อหนู่จะต้องทำยังไงก่อนเกิดเหตุการณ์นั้น

ถ้าไม่เข้าใจถามไหมได้น่ะค่ะ คือหนูเป็นห่วงพ่อมากค่ะ

49.49.215.134

นูนี

นูนี

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

1 ต.ค. 2555 15:19 #1

คดีแบบนี้มีอายุความ 20 ปี ดังนั้นถึงแม้เหตุการณ์จะผ่านมาแล้ว 6 ปี ตำรวจก็ยังมีอำนาจเรียกมาสอบปากคำได้ ส่วนคำถามที่ว่าต้องทำอย่างไรหมายความว่าถ้าเขายื่นฟ้องแล้วใช่ไหม คดีแบบนี้ต้องเดินทางมาพบทนายความที่สำนักงาน ทนายความจะได้สอบถามข้อเท็จจริงโดยละเอียดได้ ต้องคุยกันเป็นชั่วโมง

171.97.167.43

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

นูนี

นูนี

ผู้เยี่ยมชม

1 ต.ค. 2555 23:51 #2

เปล่าค่ะ คือเขายังไม่ยื่นฟ้อง คือก่อนที่ภรรยาผู้ตายจะให้ปากคำ

49.49.215.134

นูนี

นูนี

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

2 ต.ค. 2555 19:10 #3

เกี่ยวกับภรรยาผู้ตายเขาจะให้ปากคำอย่างไร เราคงไปยุ่งกับเขาไม่ได้ เอาเฉพาะของพ่อก็แล้วกัน ถ้าพ่อถูกเรียกไปสอบปากคำใหม่ก็ต้องให้ทนายช่วยแนะนำ จะเป็นผมหรือใครก็ตามตรงนี้คุยทางโทรศัพท์ก็ยังพอไหว แต่ถ้าอัยการยื่นฟ้องต่อศาลแล้ว ทนายความที่ทำต้องสอบข้อเท็จจริงอย่างละเอียด แนะนำทางโทรศัพท์หรือทางเว็ปบอร์ดจะไม่ค่อยได้ประโยชน์ แต่ถ้าเขาฟ้องจริงๆ ก่อนพบทนายคุณต้องเตรียมหลักทรัพย์ประกันตัวนะครับ ข้อหานี้หลายแสนทีเดียว

58.11.198.34

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image