จิรโรจน์

จิรโรจน์

ผู้เยี่ยมชม

yokwin@hotmail.com

บ้านจะถูกยึดไหมครับ (714 อ่าน)

4 ต.ค. 2555 21:26

ผมติดแบล็กลิส ไม่สามารถชำระธนาคารได้ แต่ตอนี้แฟนผมซื้อบ้านโดยใช้ชื่อแฟนผม เเละโอนแล้วเป็นชื่อของเขา โดยกู้กับสหกรณ์ของโรงพยาบาลที่เขาทำงานอยู่ เรามีทะเบียนสมรส แต่กำลังจะหย่ากันเพราะเรื่องของผม ผมและแฟนผมควรทำอย่างไรดีครับ เพราะเขากลัวบ้านถูกยึด กรุณาช่วยตอบกลับด้วยครับ จักเป็นพระคุณอย่างสูง

27.55.7.138

จิรโรจน์

จิรโรจน์

ผู้เยี่ยมชม

yokwin@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

4 ต.ค. 2555 23:35 #1

เรื่องหย่ากับการถูกเจ้าหนี้ยึดบ้านไม่เกี่ยวกันนี่ครับ กลัวถูกยึดก็ต้องผ่อนส่งครงเวลาให้สหกรณ์ทุกๆ งวด เขาจะมายึดไม่ได้หรอก

124.121.195.77

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image