Kee

Kee

ผู้เยี่ยมชม

juthamard_1112@hotmail.com

คดีวิ่งราวลักทรัพย์โดยใช้ยานพาหนะ (4162 อ่าน)

4 ต.ค. 2555 21:50

สามีโดนข้อหาวิ่งราวลักทรัพย์โดยใช้ยานพาหนะตอนกลางวัน เหตุเกิดเมื่อปี 48 แต่เพิ่งถูกจับกุมตัวเนื่องจากเข้าไปแจ้งความที่โรงพักแต่โดนหมายจับโดยที่สามีไม่ได้กระทำความผิด สอบถามตำรวจแล้วแจ้งว่าเจ้าทุกข์มาแจ้งความเมื่อปี48ว่าโดนลักทรัพย์โดยได้ขับรถไปตามถนนมีรถมอเตอร์ไซด์ขับตามมาแล้วบอกว่ารถมีปัญหาจึงจอดดู จากนั้นคนร้ายได้เปิดประตูแล้วหยิบกระเป๋าในรถไป (มูลค่าความเสียหายเจ้าทุกข์แจ้งว่าประมาณ50,000บาท)ซึ่งเจ้าทุกข์จำป้ายทะเบียนไม่ได้จึงได้ว่าจ้างมอเตอร์ไซด์รับจ้างที่ขับผ่านมาให้ไปจดทะเบียนรถให้(มอเตอร์ไซด์รับจ้างไม่เห็นเหตุการณ์ ปัจจุบันสืบหาตัวไม่ได้)หลังจากมาที่โรงพักตำรวจดึงข้อมูลทะเบียนราษฎร์จากทะเบียนรถให้ผู้เสียหายดู ผู้เสียหายชี้ตัวว่าใช่คนที่กระทำผิดจริง ซึ่งป้ายทะเบียนรถเป็นชื่อของสามี อยากจะสู้คดีแต่ตำรวจบอกว่าเวลานานมากแล้วหลักฐานดูอ่อนไม่น่าชนะ ตอนนี้มีพยานยืนยันว่า ณ วันเกิดเหตุสามีอยู่ต่างจังหวัดจริงโดยเป็นเพื่อนร่วมงาน3คน,หัวหน้างาน1คน , ใบยืนยันการเป็นลูกจ้างจากบริษัทที่ ณ เวลานั้นสามีได้ทำงานอยู่,ใบยืนยันการทำงานและความประพฤติของหัวหน้างานคนปัจจุบันว่าสามีทำงานสุจริตที่บริษัทปัจจุบัน ,ใบเสร็จรับเงินค่าต่อประกันรถมอเตอร์ไซด์ที่เกิดเหตุ โดยเหตุเกิดเดือน ตค.48 แต่เราได้ทำประกันต่อในเดือน ธค.48 จะสามารถแสดงถึงเจตนาว่าเราไม่ได้นำรถไปใช้กระทำผิดได้หรือไม่ ,รูปถ่ายของสามีและพยาน(เพี่อนๆที่ทำงานร่วมกัน ณ เวลานั้นแต่ไม่ได้ระบุสถานที่)และกำลังขอบัญชีธนาคารจากพยานและสามีเพื่อใช้ยืนยันที่อยู่ ณ วันเกิดเหตุ (เป็นช่วงเวลาใกล้เคียงแต่วันเกิดเหตุไม่มีระบุ) ไม่ทราบว่าพอจะมีทางสู้คดีได้มั้ยคะ เพราะตอนแรกจะขอติดต่อกับเจ้าทุกข์ แต่นัดแล้วก็ไม่มา ตำรวจโทรไปก็ปิดเคริ่อง ออกหมายเรียกไป2ครั้งแล้วก็ไม่มาค่ะ

27.130.85.207

Kee

Kee

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

4 ต.ค. 2555 23:12 #1

พยานหลักฐานของสามี มากพอสมควรที่จะต่อสู้คดีได้ ไม่ต้องกลัวหรอกถ้าตำรวจจะส่งเรื่องให้อัยการฟ้อง เราไปห้ามเขาไม่ได้ แต่มีสิทธิต่อสู้คดีได้เต็มที่อยู่แล้ว

124.121.195.77

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

Kee

Kee

ผู้เยี่ยมชม

5 ต.ค. 2555 01:10 #2

ในกรณีนี้ วันที่อัยการนัดเราควรนำหลักฐานและพยานทั้งหมดไปแสดงและจำเป็นต้องมีทนายในวันดังกล่าวเลยหรือไม่คะ ซึ่งเป็นไปได้หรือไม่ที่อัยการรับฟังแล้วอาจจะยกฟ้อง

27.130.85.207

Kee

Kee

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

5 ต.ค. 2555 22:37 #3

อัยการไม่มีอำนาจยกฟ้อง ผู้ที่จะยกฟ้องได้คือศาลเท่านั้น และอัยการต้องยื่นฟ้องก่อน ในคำถามของคุณวันที่อัยการนัดมีความหมายเดียวคืออัยการเรียกจำเลยไปพบเพื่อรับทราบว่ามีคำสั่งฟ้องหรือไม่ ถ้ามีคำสั่งฟ้องอัยการจะพาไปศาล ในวันนี้ยังไม่มีความจำเป็นต้องมีทนาย

115.87.33.224

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

กิตติศัักดิ์

ผู้เยี่ยมชม

kittisak.lawyer97@gmail.com

14 ต.ค. 2555 18:30 #4

สู้ๆครับ คดีอาญาเป็นระบบ กล่าวหา เน้นทำลายพยานหลักฐานโจทก์ให้รับฟังไม่ได้ ไม่น่าเชื่อถือ

หากจะให้มั่นใจ คุณจ้างทนายประเมินคดีก่อนก็ได้ว่าประสบความสำเร็จกี่เปอร์เซนต์ จะได้มั่นใจ

ภาพจากข้อมูลทะเบียนราษฎร์ บางทีรูปถ่ายมาหลายปี(ตอบทำบัตร)กับภาพจริงบางครั้งก็ไม่เหมือนกัน

ภาพถ่ายจะให้เหมือนหรือใกล้เคียงไม่ควรเกิน ๖ เดือน

มีคดีอยู่เรื่องกำลังทำอยู่ น่าหวาดเสียวกว่านี้ ข้อหาหนักกว่านี้ คือ ปล้นทรัพย์ โดนใช้ยานพาหนะและ

มีอาวุธปืน

ที่ทำอยู่ขณะขับรถแหกด่านชนตำรวจแท้ๆจับได้ ๑ คน คนนี้รับและชี้ภาพจากข้อมูลทะเบียนราษฎร์

แต่จำเลยปฏิเสธ ก็ยกฟ้องครับ สู้ๆครับ จะดีควรอัดฉีดทนายให้ใช้ศักยภาพให้เต็มที่ ที่ผมทำอยู่นอกจาก

ค่าทนาย ค่าพาหนะ มีเงินรางวัลทนายเมื่อชนะด้วยครับ คือใช้หลักมีผลประโยชน์ร่วมกันเมื่อศาลยกฟ้องครับ

คดีนี้เวลาสู้เราใช้หลายช่องทาง บางคดีก็ความสามารถทนาย บางคดีก็ด้วยเลห์(วิ่งสู้พัด)ครับ แล้วแต่คดี

เพื่อผลชนะคดี ก็ควรประเมินก่อน มีตัวอย่างดูไหม

เชิญพบท่านทนายเจ้าของเว็ป(ผมไม่รับ ไม่รับติดต่อทุกช่องทาง เป็นมารยาทครับ)

171.97.159.120

ผู้เยี่ยมชม

kittisak.lawyer97@gmail.com

ผู้เยี่ยมชม

kittisak.lawyer@gmail.com

14 ต.ค. 2555 18:39 #5

พูดถึงชนะด้วยเทคนิดนี้ เมื่อเร็วๆนี้พวกกันเป็นพนักงานสอบสวน(ปัจจุบัน สบ.3)โดนข้อหา

จ้างวานฆ่าที่ปรึกษา พล.อ.เชาวลิตฯ ที่ปรึกษา บริษัท ปูนทีพีไอ เป็น ดร.ระดับประเทศ

มาตายปากช่อง ถูกยิงขาก่อน เป็น กก.ตร.ปากช่อง แต่ ผู้จ้างวาน รอดครับ วิ่งคดีได้

แถมจบศาลอุทธรณ์ อัยการไม่ยื่นฎีกาซะงั้นแหละ มือปืนโดน คนขับรถให้มือปืนก็รู้สึกว่าโดน

คดีพวกนี้หนักว่าคุณ

ที่ทำอยู่มีจ้างวานฆ่าอยู่เรื่อง คนขับ ยกฟ้อง หนักกว่าคุณ

จริงๆจะให้คดีหวังผลได้ จะมีช่วงหนึ่งต้องคุยกับทนายมาก บ่อย เสียเวลานิด แต่ใช้คุยทาง

เนตก็ได้เห็นหน้าด้วย ฟรีด้วย ผมทำบางคดีต้องมาทุกวัน หากทำงานก็แชตแบบเห็นหน้าล่ะครับ

ผู้เยี่ยมชม

ผู้เยี่ยมชม

14 ต.ค. 2555 18:39 #6

พูดถึงชนะด้วยเทคนิดนี้ เมื่อเร็วๆนี้พวกกันเป็นพนักงานสอบสวน(ปัจจุบัน สบ.3)โดนข้อหา

จ้างวานฆ่าที่ปรึกษา พล.อ.เชาวลิตฯ ที่ปรึกษา บริษัท ปูนทีพีไอ เป็น ดร.ระดับประเทศ

มาตายปากช่อง ถูกยิงขาก่อน เป็น กก.ตร.ปากช่อง แต่ ผู้จ้างวาน รอดครับ วิ่งคดีได้

แถมจบศาลอุทธรณ์ อัยการไม่ยื่นฎีกาซะงั้นแหละ มือปืนโดน คนขับรถให้มือปืนก็รู้สึกว่าโดน

คดีพวกนี้หนักว่าคุณ

ที่ทำอยู่มีจ้างวานฆ่าอยู่เรื่อง คนขับ ยกฟ้อง หนักกว่าคุณ

จริงๆจะให้คดีหวังผลได้ จะมีช่วงหนึ่งต้องคุยกับทนายมาก บ่อย เสียเวลานิด แต่ใช้คุยทาง

เนตก็ได้เห็นหน้าด้วย ฟรีด้วย ผมทำบางคดีต้องมาทุกวัน หากทำงานก็แชตแบบเห็นหน้าล่ะครับ

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image