swat

swat

ผู้เยี่ยมชม

kunkkung@windowslive.com

รถโดนชนคู่กรณีไม่ยอมชดใช้ค่าเสียหายจะต้องทำอย่างไร (1299 อ่าน)

14 ต.ค. 2555 00:18

สวัสดีครับพี่ผมอยากขอคำปรึกษาหน่อยครับ คือรถมอร์ไซค์โดนเฉี่ยวชนได้รับความเสียหาย แล้วตอนเกิดเหตุตอนแรกผมไม่ได้ไปแจ้งความ เพราะคนที่มาชนเขารับผิดและทำงานที่ห้างเดียวกัน พอวันรุ่งขึ้นผมเอารถไปเข้าศูนย์เช็คค่าเสียหายแล้ว เอามาให้เขาดู เขาไม่ยอมจ่าย (เป็นยอดเงินหมึ่นกว่าบาท)ตกลงกันไม่ได้ ผมก็เลยไปแจ้งความ ตำรวจเรียกเขามาคุยกัน เขามาเขาก็ไม่คุย ผมยอมลดราคาให้เขา 8000 ยังไม่เอา 7000 ยังไม่จ่ายอีก เขาก็เลยกลับไป ผมเลยให้หัวหน้ามาคุยให้ ทางโทรศัพย์ ตกลงกันได้ 6000 และเขาขอผ่อน สองงวดผมก็ยอม คุยกันว่าจะมาจ่ายพรุ่งนี้ที่ สน.พญาไท ตอน1ทุ่ม ร้อยเวรก็ได้ยินด้วย ผมก็เลยกลับไป พอวันรุ่งขึ้นได้เวลาตามนัดคู่กรณีก็ไม่ยอมมาผมก็เลยลงบันทึกประจำวันไว้ที่สถานีตั้งแต่วันที่ลงบันทึกประจำวันจนถึงวันนี้ก็ไม่มีอะไรคืบหน้าเลยไม่ทราบผมจะต้องทำอย่างไรต่อไป

110.169.241.249

swat

swat

ผู้เยี่ยมชม

kunkkung@windowslive.com

กิตติศักดิ์

กิตติศักดิ์

ผู้เยี่ยมชม

kittisak.lawyer97@gmail.com

14 ต.ค. 2555 07:32 #1

ขับรถประมาทเป็นเหตุทรัพย์ผู้อื่นเสียหาย คดีอาญาปรับ ๔๐๐ ถึง ๑,๐๐๐ บาท ค่าเสียหายทางแพ่งตกลงกันไม่ได้

ก็ต้องไปหาทนายความฟ้องแพ่งเอา ระวังเรื่องอายุความละเมิด และควรดูไปถึงเรื่องยึดทรัพย์และเครื่องใช้ในครัว

เรือนไม่เกินห้าหมื่นบาท ไม่อยู่ในความรับผิดแห่งการบังคับคดี

124.121.87.213

กิตติศักดิ์

กิตติศักดิ์

ผู้เยี่ยมชม

kittisak.lawyer97@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image