tanakron

tanakron

ผู้เยี่ยมชม

beauty-mild@hotmail.com

ปรึกษาเรื่องคดีลักทรัพย์ หน่อยครับด่วนมากเลย (23178 อ่าน)

25 ต.ค. 2555 22:22

[size=150%]
สวัสดีครับผมรบกวนช่วยอ่านเรื่องของผมด้วยนะครับผมเล่าอะเอียดจึงยาวหน่อยนะครับ

โดนข้อหาลักทรัพย์อยากปรึกษาปัญหาหน่อยครับ คือเรื่องมีอยู่ว่า เมื่อวันที่ 2 พ.ค. 55 ผมได้ทำการลักทรัพย์<เครื่องขยายเสียง 2ชิ้น > มูลค่าประมาณ5000บาท ในเวลา 13.00น โดยประมาณ แล้วผมได้นำทรัพย์ที่ขโมยมาไปซ่อนไว้ในป่าข้างทางก่อนเพื่อจะไปหาที่ขายแร้วรุ่งเช้าวันที่ 3 พ.ค. 55 เวลา 7.00น ผมได้ไปติดต่อขายแต่ไม่มีใครชื้อผมจึงเดินทางกลับบ้านแร้วเวลา 10.00น โดยประมาณของวันที่ 3 พ.ค. 55 ได้มีตำรวจ 2 นายมาเชิญตัวไปสอบปากคำ โดยเจ้าทุกข์ได้ไปแจ้งความร้องทุกข์ไว้เวลา ช่วงเย็นๆของวันที่ 2 พ.ค. 55 ว่าเครื่องขยายเสียงได้หายไป สงสัยว่าเป็นผม จึงมีเจ้่าพนักงาน<ตำรวจ>มาเชิญตัวผมไปสอบปากคำ ผมกับพี่สาวก็ได้ขี่รถมอไซค์ตามตำรวจไปที่โรงพัก พอถึงห้องสอบสวนผมก็ได้เจอเจ้าทุกข์ ตำรวจกับเจ้าทุกข์ได้ถามผมว่าได้ขโมยเครื่องเสียงดังกล่าวไปหรือไม่ ผมตอบไปว่าไม่ได้เอา เจ้าทุกข์ได้พูดออกมาว่า ถ้าเอาไปเอามาคืนสะเหอะจะไม่เอาเรื่องอะไรเลย ผมคิดในใจว่าเครื่องเสียงก็ไม่มีมูลค่าจะเอาไปขายที่ไหนก็ไม่ได้เพราะมันเป็นของจีนแดงผมจึงยอมรับว่าผมเอาไปจิง แล้วตำรวจถามผมว่าของอยู่ไหนผมบอกว่าอยู่ในป่า ตำรวจให้พาเขาไปเอาที ผมก็พาไปได้เครื่องเสียงดังกล่าวกลับมาแล้วพอเดินทางถึงโรงพัก ผมก็ไม่เจอหน้าเจ้าทุกข์เลย แล้วเจ้าหน้าที่ตำรวจถือกระดาษมานึงใบแล้วสอบปากคำผม ถามว่าขโมยตอนเวลาไหน ผมก็บอกไปตามความจิง เจ้าหน้าที่ก็จดลงอ่านดาษตามที่ผมบอก เจ้าหน้าที่ได้ถามมาคำถามนึงคือว่า ลักขโมยไปเพื่อเสพยาใช่ไหมผมก็ตอบไปว่าใช่เพราะถ้าผมโกหกเขายังไงๆก็ต้องตรวจฉี่ผมอยู่แล้วผมหน้าตาผมมันฟ้องว่าขี่ยา ตำรวจก็บอกว่าเจ้าทุกข์เขาไม่ยอมความนะเขาได้แจ้งข้อกล่าวหาผม ผมก็บอกว่าแล้วไหนบอกว่ายอมความ ตำรวจก็บอกว่าก็ผมไปขโมยของเขาเขาไม่ยอม <โกหกกันชัดๆ> ผมก็ทำไงได้อะผมไปขโมยของๆเขา ตำรวจได้พาตัวผมไปตรวจฉี่ที่ ร.พ. ผลออกมาว่าเสพเมทฯ ตำรวจพาตัวผมกลับโรงพักพร้อมเอาตัวผมเข้าห้องขัง ผมโดยขังอยู่สักพักก็มีเจ้าหน้าที่ตำรวจอีกคนนึงมานำตัวผมไปพิมลายนิ้วมือ โดยพิมลายนิ้วมือลงไปในกระดาษ2ใบ ใบที่ 1 ได้เขียนที่หัวข้อด้านบนว่า คดีลักทรัพย์ ใบที่ 2 ได้เขียนหัวข้อได้บนว่า คดีเสพเมทฯ พอพิมลายนิ้วมือเส็จ เขาก็พาผมเข้าห้องขังต่อ พอเวลารุ่งเช้าต่อมา วันที่ 4 พ.ค. 55 เจ้าหน้าที่ตำรวจได้พาตัวผมไปขึ้นศาลผมก็ไปกับเขาพอถึงศาลตำรวจได้นำตัวผมขังในห้องตัดสิน ที่ขึ้นบรรลังพากล้องหน้าจอทีวี ผมรออยู่จนเวลา 15.00 น ศาล<ในจอทีวี>ได้เรียกชื่อผมขึ้นบรรลัง ศาลได้ถามผมว่าคุณเสพยาเสพติดให้โทษประเภทที่ 1 <เมทฯ> ใช่หรือไม่ผมตอบว่าใช่ศาลได้ตัดสินว่า ให้ส่งตัวผมไปเพื่อตรวจพิสูจน์ที่ เรือนจำชั่วคราวเขากลิ้ง คุณจะยอมรับไหม ผมตอบไปว่า ยอมครับ ทั้งๆที่ในใจผมเองยังไม่รู้เลยว่าตรวจพิสูจน์นี่คืออะไร ตำรวจได้นำตัวผมพร้อมถือกระดาษอะไรไม่ทราบ1ใบกลับมาที่โรงพักแร้วขังผม พอถึงวันที่ 14 พ.ค. 55 ผ่านไปได้11วันหลังจากขึ้นศาล เจ้าหน้าที่ตำรวจได้นำตัวผมพร้อมคนอื่นที่เสพเมทฯ รวม 6คน ขึ้นรถนำตัวไปส่งที่ เรือนจำชั่วคราวเขากลิ้ง พอถึงที่หมาย ได้มีผู้คุม<ลูกจ้างประจำของรัฐ> มารับตัวพร้อมให้เปลี่ยนเสื้อผ้าเป็นชุด เสื้อสีน้ำตาล กางเกงสีน้ำตาล มีหมายเลขติดอยู่ด้วย หลังจากนั้นผู้คุมได้สอบปากคำผม ถามทุกๆอย่างที่เกี่ยวกับตัวผม ท้ายสุดได้ถามว่า ได้เสพยาล่าสุดเมื่อวันที่เท่าไร ผมตอบไปว่า วันที่ 1 พ.ค. 55 จำนวน 1 เม็ด หลังสอบปากคำเส็จผู้คุมได้นำตัวผมเข้าห้องขัง ห้องขังนั้นจุคนได้จำนวนประมาณ 60 ราย แต่ตอนนั้นรวมพวกผมที่ไปใหม่ด้วยก็จะมีผู้เข้ารับการตรวจพิสูจน์แบบผมทั้งหมด 54 ราย หลังจากขึ้นศาล 37 วัน ตำรวจได้มาอายัดตัวผมกลับโรงพักเพื่อไปขึ้นศาล วันที่ 8 มิ.ย. 55 ผมได้ขึ้นศาล ศาลตัดสินว่า ผมไม่ได้อยู่ในหลักเกณต์ที่จะได้รับการฟื้นฟูสมรรถภาพผู้ติดยาเสพติดตามพระราชบัญญัติฟื้นฟูสมรรถภาพผู้ติดยาเสพติด พ.ศ.2545 จำคุก 1ปี โทษจำคุกในเปลี่ยนมาเป็นรอลงอาญา 1ปี ปรับ 10,000บาท ช่วยงานบริการ 24 ซ.ม. วันนั้นผมได้เสียเงินค่าปรับไป 2600 บาท เพราะหักจากวันที่ติดไป37วัน หลังจากนั้นผมได้กลับบ้าน แล้ววันนี้วันที่ 25 ต.ค. 55 ตำรวจได้เรียกตัวผมไปหาเพื่อจะส่งฟ้องอัยการอีก 1 คดี กับผม ผมได้ไปตามนัดและตำรวจได้พาผมไปที่สำนักงานอัยการจังหวัด พนักงานในสำนักงานอัยการได้ส่งใบนัดให้ผมใบนั้นเป็นใบสีฟ้าเขียนไว้ว่า ใบนัดส่งตัว ชื่อ-นามสกุล "ข้อหา ลักทรัพย์ในเวลากลางคืนหรือรับของโจร" ทำไมผมจึงโดนข้อหานี้ครับ ทั้งหมดที่ผมเล่ามานี้ผมผิดจริงที่ไปลักทรัพย์เขาและเสพยา ผมยอมรับทั้งหมดที่ผมทำไป แต่นี้ทำไมผมจึงโดน "ข้อหา ลักทรัพย์ในเวลากลางคืนหรือรับของโจร" ผมพยายามไกล่เกลี่ยกับเจ้าทุกข์ เรื่องค่าเสียหายเพราะเขาบอกว่าเครื่องเสียงเขาเสีย ทางผมยินดีชื้อชดใช้ให้เครื่องใหม่ๆเลย แต่ทางเขาทำเฉยๆ จนมาถึงวันนี้ผมโดน "ข้อหา ลักทรัพย์ในเวลากลางคืนหรือรับของโจร" ได้ยังไงแล้วผมต้องติดคุกหรือไหม ผมยอมชดใช้ให้ทุกๆอย่างที่เขาต้องการแต่ทางเขาทำเฉย ผมจะต้องทำเช่นใดดีครับ ลักทรัพย์กับเสพนี้ผมโดนพร้อมกันครั้งแรก แต่ฟ้องคดีเสพผมก่อนรอลงอาญาไว้ แล้วมาเจอคดีลักทรัพย์อีกจะเป็นคดีที่ 2 หรือเป็นคดีที่ 1 ที่ผู้ต้องหาไม่เคยกระทำความผิดมาก่อนรึป่าวครับ แล้ววันที่ 1พ.ย. 55 นี้ผมต้องไปเป็นทหารเกณ์ ในใบนัดให้ผมไปวันที่ 21 พ.ย 55 นี้อีกผมสับสนมากเลย ผมไม่ได้ขโมยกลางคืนหรือรับของโจรอะไรใดๆนั้นเลย ผมขโมยตอนกลางวันเวลา 13.00 น แบบนี้ผมก็ซวยอะดิ แนะนำหน่อยครับว่าควรทำเช่นใดดี ขอบคุณมากๆที่อ่านกระทู้ผมซึ่งยาวมากผมเล่าให้ละเอียดๆอะครับ เพื่อผมจะได้คำแนะนำถูก[/size]

180.183.249.10

tanakron

tanakron

ผู้เยี่ยมชม

PP

PP

ผู้เยี่ยมชม

Epermayng.ep@gmail.com

5 เม.ย 2559 13:29 #18

ขอโทษค่ะ ขอปรึกษา เรื่องค้นกระเป๋า แล้ว ขโมยเอาเอกสารทางราชการเราไป ทั้งบัตรพนักงาน บัตรประจำตัวประชาชน
หลังจากขโมยเสร็จ เอาลัตรพนักงานและ บัตรประจำตัวเรา ไปโพสประจานเรา ค่ะ ทำไงได้บ้างค่ะ เพราะตอนไปแจ้ง ความใน วัน เกิดเหตุ ตำรวจบอก ง่าไม่ต้องแจ้ง ทำใหม่ได้เลย เราเลยกะไปทำใหม่ค่ะ แต่สุดท้าย เขาเอาของที่ขโมย ของเราไป ไปโพสบนโลกโซเชียลเพื่อทำให้เราเสียชื่อเสียง โดยมีภาพของบัตรประจำตัว และ บัตรพนักงานเราอย่างชัดเจน ค่ะ อย่างงี้ เราจะเอาผิดให้ถึงที่สุดได้ไหมค่ะ

182.232.4.249

PP

PP

ผู้เยี่ยมชม

Epermayng.ep@gmail.com

กชกร

กชกร

ผู้เยี่ยมชม

Nuttapon.raksapol@gmail.com

19 เม.ย 2559 00:17 #19

สวัสดีคะจะมาปรึกษาแฟนโดนคดีร่วมกันลักทรัพย์ยามวิกาลค่ะแต่เจ้าทุกข์เขาไม่เอาความคะถ้าวันฟ้องเจ้าทุกข์ใม่มาเนี้ยแฟนหนูโทษจะลดลงหรือเปล่าค้ะ

ช่วยอธิบายด้วยน้ะค้ะ.

49.230.199.43

กชกร

กชกร

ผู้เยี่ยมชม

Nuttapon.raksapol@gmail.com

s555

s555

ผู้เยี่ยมชม

sinenon280858@gmail.com

25 ก.ย. 2559 09:31 #20

ปรึกาาหน่อยนะคะ แล้วถ้าเราทำโทรศัพท์เพื่อนหาย แล้วเราไม่มีเงินรับใช้ซื้อเครื่องใหม่ แต่ก็กำลังหาเงินซื้อเครื่องใหม่ให้เค้าอยู่
แต่เค้าไม่รอแล้ว เค้าบอกว่าจะไปแจ้งความ เราควรต้องทำยังไงคะ ทั้งๆที่จะรับผิดชอบค่าเสียหาย แต่เค้าก็ยืนยันว่าจะไปแจ้งความเอาผิดเรา ดิฉันควรทำยังไงคะ

27.145.135.56

s555

s555

ผู้เยี่ยมชม

sinenon280858@gmail.com

แหม่ม

แหม่ม

ผู้เยี่ยมชม

Bangaonapsron@gmil.com

28 พ.ย. 2559 14:00 #21

สอบถามค่ะคือเรื่องเกิดตั้งแต่วันที่18พ.ยมีคนมาเอารังต่อแล้วพ่อกับพี่ชายเห็นว่าไฟจะไหม้ข้าวจึงเดินไปห้ามไว้แต่ดัถูกทำร้ายจึงแจ้งความคือเจอแต่คนที่พาไปโขมยเอาต่อคนที่ทำร้ายไม่เจอเอาคนที่พาไปมาสอบสวนยอมรับแต่คนเดียวไม่กล่าวถึงคนที่ตีพยายามปิดบังตอนนี้ตำรวจจึงให้ข้อหาลักทรัพย์ร้องขึ้นศาลคดียังไม่คืบหน้าจะทำยังไง

1.47.201.188

แหม่ม

แหม่ม

ผู้เยี่ยมชม

Bangaonapsron@gmil.com

กลุ้มใจ

กลุ้มใจ

ผู้เยี่ยมชม

www.notty@gmail.com

30 ม.ค. 2560 16:36 #22

สวัสดีค่ะพอแฟนของดิฉันโดนคดีลักทรัพย์ตอนแรกไปคุยกับผู้เสียหายที่โรงพักเขาบอกไม่เอาเรื่องค่ะแค่ลงบันทึกประจำวันไว้เฉยๆแล้วทางเจ้าหน้าก็ทำการออกใบยึดของคืนค่ะแต่ทางผู้เสียหายได้ยึดรถจักรยานยนต์โทรศัพท์และบัตรประชาชนของแฟนเราไว้ค่ะกลัวแฟนเราหนีแต่พอผ่านไปเดือนหนึ่งเราติดต่อไปเขาบอกว่าเขาจะเอาเรื่องเพราะเขาได้ของคืนไม่ครบกำลังให้ตำรวจออกหมายศาลให้อยู่แต่เขาบอกว่าไม่แน่ใจว่าจะเป็นหมายศาลหรือหมายจับอ่ะค่ะอยากทราบว่าแฟนเราจะติดคุกมั้ยคะ

58.11.0.54

กลุ้มใจ

กลุ้มใจ

ผู้เยี่ยมชม

www.notty@gmail.com

บุ๋ม

บุ๋ม

ผู้เยี่ยมชม

Kingkan_jum@hotmail.com

12 พ.ค. 2560 16:27 #23

ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะท่านทนาย
พอดีหนูโดนข้อหาขโมยเงินค่ะเขาบอกตรวสอบเจอลายนิ้วมือสองคนค่ะแต่ว่าเงินจำนวน5300บาทค่ะเขาบอกแจ้งความแล้วเดียวตำรวจมาสอบปากคำอยากทราบว่าเราจะมีโทษแบบไหนค่ะคือว่าไม่ได้ตังใจเอาค่ะแต่ลูกหยิบกะเป๋าตั้งออกมาหนูก้อเลยหยิบกะเป๋าตังไปไว้คืนค่ะแต่ลูกได้เอาเงินไว้ในกะเป๋าเราค่ะเป็นการกะทำแบบนี้ครั้งแรกค่ะพอดีสงสารลูกค่ะลูกสองคน7ขวบคนหนึ่ง7เดือนคนหนึ่งค่ะไม่มีใครเลี้ยงน้องกินนมแม่ค่ะกลัวติดคุกแล้วลูกไม่รู้จะอยู่กับคัยค่ะศาลท่านจะเมตตาเราไหมค่ะถ้าเราจะทำงานใช้หนี้เขาคืนค่ะสงสารลูกขอคำปรึกษาหน่อยค่ะท่านไม่อยากกินยาฆ่าตัวตายทั้งแม่ทั้งลูกค่ะเพราะถ้าติดคุกลูกไม่รู้จะอยู่ยังไงค่ะสงสารลูกมากถ้าติดคุกเราขอศาลเอาลูกไปด้วยได้ไหมค่ะเพราะหนูไม่มีใครเลยค่ะ

27.55.13.109

บุ๋ม

บุ๋ม

ผู้เยี่ยมชม

Kingkan_jum@hotmail.com

วนิดา

วนิดา

ผู้เยี่ยมชม

mew.love2540@gmail.com

30 พ.ค. 2560 09:06 #24

ฐานลักทรัพย์นายจ้าง ซึ่งเปนความครั้งแรก
และเปนเยาวชน จะมีโอกาสรอดมั้ยค่ะ
ตอนนี้น้องชายอยู่ในระหว่างประกันตัวชั่วคราวค่ะ
ศาลนัดไปอีก 12 มิ.ย. 60 นี่ค่ะ
แต่อัยการบอกว่าต้องประกันตัวชั่น2 ค่ะ
แล้วศาลจะดำเนินการยังไงอีกคะ คุณทนายกฤษณะ

49.230.17.209

วนิดา

วนิดา

ผู้เยี่ยมชม

mew.love2540@gmail.com

ฐิาภา วันภุกดี

ผู้เยี่ยมชม

armmii4848@gmail.com

24 ก.ค. 2560 13:51 #25

ปรึษาหน่อยค่ะ
พอดีแฟนโดนเรื่องข้อหาคดัลักพรัทย์
แต่คุ้คดียอมความไม่เอาเรื่อง
และเป็นครั้งแรกที่โดน
อยากจะรุ้ว่าจะติดกี่ปี

27.55.87.14

ผู้เยี่ยมชม

armmii4848@gmail.com

นายณัฐวุฒิ หนูน้อย

ผู้เยี่ยมชม

fern-gap@hotmail.com

6 ธ.ค. 2560 13:19 #26

ขอถามหน่อยครับ คดีผมลักทรัพย์นายจ้าง ซึ่งผมได้ขโมยพระเครื่องมาขายแร้วนายจ้างแจ้งความจับผมๆไม่เคยมีคดีมาก่อนจะรอลงอาญาไหมครับ แร้วผมยอมรับสารภาพด้วย ตอนนี้ผมได้ประกันตัวออกมาก่อน แร้วตอนนี้ต้องไปรายงานตัวที่ศาลทุกๆ12วัน แต่ไม่รุ้กี่ฝากครับตอนนี้จะครบ4ฝากแร้ว

223.24.114.174

ผู้เยี่ยมชม

fern-gap@hotmail.com

เรียม

เรียม

ผู้เยี่ยมชม

amara19@bluewin.ch

12 ธ.ค. 2564 04:27 #27

ผู้เช่าที่ดินขโขยขุดหน้าดินไปขาย เขามีรถแมคโครแต่ว่าจ้างรถบรรทุกขนดินไปขาย ถ้าดิฉันแจ้งความเอาผิด อยากทราบว่าคนขับรถบรรทุกจะมีความผิดด้วยหรือไม่ คนขับรถบรรทุกไม่ทราบว่าที่ดินไม่ใช่ของเจ้าของรภแม๊คโคร

178.197.201.69

เรียม

เรียม

ผู้เยี่ยมชม

amara19@bluewin.ch

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

26 ต.ค. 2555 22:41 #1

คดีลีกทรัพย์ยอมความไม่ได้ ถึงผู้เสียหายจะไม่เอาเรื่องแต่เมื่อเขาแจ้งความร้องทุกข์แล้ว ตำรวจต้องดำเนินคดี ส่วนลักทรัพย์เวลาไหนถ้าตำรวจส่งเรื่องให้อัยการแล้ว ให้แจ้งแก่อัยการไปว่าตำรวจลงข้อเท็จจริงไม่ถูกต้อง ให้สอบปากคำใหม่ ส่วนประเด็นถูกฟ้องข้อหาเสพก่อนนั้นไม่เกี่ยวกับเรื่องกระทำความผิดมาก่อน

124.121.49.162

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

tanakron

tanakron

ผู้เยี่ยมชม

27 ต.ค. 2555 09:32 #2

ถ้าเจ้าทุกข์ยอมความ และเจ้าทุกข์ขึ้นบรรลังแจ้งต่อศาลว่าไม่ติดใจเอาความ แต่ยังไงผมก็ต้องโดนตัดสินโทษใช่ไหมครับโทษของผมจะมีสิทธิ์รอการลงโทษไว้ก่อน มากไหมครับ ผมไม่เคยกระทำผิด ยอมรับสาระภาพ แล้วผมเป็นทหารเกณ์ถือว่าเปนบุลคของรัฐ ศาลจะเห็นใจตัดสินโทษเปงรอการลงโทษหรือรอลงอาญาไหมครับ

180.183.163.134

tanakron

tanakron

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

27 ต.ค. 2555 20:26 #3

จะรอลงอาญาหรือไม่อยู่ที่ดุลยพินิจของศาล เนื่องจากความผิดฐานนี้โทษสูงสุดจำคุกไม่เกิน 5 ปี ผมจึงไม่กล้าฟันธงว่าศาลจะรอลงอาญาหรือไม่

110.169.145.210

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

เจ้าหน้าที่ตรวจพิสูจน์

ผู้เยี่ยมชม

tatoo2_2011@hotmail.com

10 เม.ย 2556 18:33 #5

ผิดตั้งแต่เสพยา แล้วครับ ถ้าคุณไม่เสพ ปัญหา ทั้งหมดก็คงไม่เกิด เลิกซะ !!:k:

127.0.0.1

ผู้เยี่ยมชม

tatoo2_2011@hotmail.com

อิอิ

อิอิ

ผู้เยี่ยมชม

bas911_5@hotmail.com

21 พ.ค. 2556 12:58 #6

คุณยังไม่ได้เป็นเจ้าหน้าที่ของรัฐคับ ผมบอกตามตรงคุณยังไม่ได้เกณท์ทหารเลย อีกอย่างคดีลักทรัพย์นั้นเป็นความผิดอาญาแผ่นดินซึ่งเป็นความผิดอันยอมความไม่ได้ แม้เจ้าทุกข์ไม่ติดใจเอาความก็ตาม แต่เป็นเรื่ีองที่ศาลจะนำไปพิจารณาลดโทษเท่านั้นเองในเรื่องของการยินยอมชดใช้ค่าเสียหาย

182.52.51.233

อิอิ

อิอิ

ผู้เยี่ยมชม

bas911_5@hotmail.com

คนทุกข์ใจ

คนทุกข์ใจ

ผู้เยี่ยมชม

sm.mivsik@hotmail.com

27 พ.ค. 2556 08:48 #7

ผมและภรรยาเลิกกันแล้วแต่ภรรยาเอาของในห้องเช่าซึ่งเป็นชื่อผมแจ้งความลักทรัพย์ได้หรือไม่

10.10.11.20, 203.146.17.1

คนทุกข์ใจ

คนทุกข์ใจ

ผู้เยี่ยมชม

sm.mivsik@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

27 พ.ค. 2556 21:38 #8

ตอบแล้วในห้องคดีครอบครัว

110.169.177.40

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

9

9

ผู้เยี่ยมชม

Klaow505@Hotmail.com

6 มิ.ย. 2556 22:55 #9

แล้วกรณีขโมยเงินนายจ้าง.....แล้วถูกเจ้าของร้านจับได้..จึงยอมรับสารภาพ ลูกจ้างขโมยเป็นจำนวนเงิน 200,000 แต่นายจ้างบอกเงินหายไป 600,000 แต่เนื่องจากลูกจ้างทำงานมา 10 ปี จึงเรียกร้องเงิน 300,000 บาท

ควรจะทำอย่างไรดีครับ เพราะ.......ตอนแรกบอก 80,000 ผ่านมา 2 วันเรียกไปคุยบอกขอ 115,000 จ่ายไปแล้วผ่านไป 1 วัน

แล้วเรียกเงินอีกเพราะนายจ้างบอกเงินหาย 600,000 จึงขอจ่าย 300,000 ตอนนี้เหลือ 280,000 ควรจะทำอย่างไรดีครับตอนนี้

เพราะดูแล้วมันไม่จบนะครับ.......

ควรจะให้เขาแจ้งความเพื่อที่จะจบตรงนั้นดีไหม.....และให้เขาถอนฟ้องอีกวันเพื่อไม่ให้เอาความหรือไม่เป็นคดีอาญาดีไหมครับ

แจ้งความแล้วถอดฟ้องดีไหมครับ...หรือยอมจ่าย 300,000 ดี แล้วระบุว่าจะกันไปจะได้ไหมครับท่าน.ช่วยด้วยครับ

ขอบคุณครับ

223.206.44.90

9

9

ผู้เยี่ยมชม

Klaow505@Hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

6 มิ.ย. 2556 23:38 #10

ถ้าอยากจบก็ทำบันทึกไว้ มีพยานลงชื่อในบันทึกด้วย เขาจะได้เรียกร้องเพิ่มอีกไม่ได้

58.11.199.24

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

koy-narak

koy-narak

ผู้เยี่ยมชม

san_sa_nor@hotmail.com

4 มิ.ย. 2557 21:08 #11

สอบถามเพิ่มเติมค่ะ
เมื่อวันที่ 2/6/57 ถูกคนร้ายงัดห้องพัก มีทรัพย์สินสูญหาย คือ คอมพิวเตอร์โน๊ตบุ๊ค, สร้อยทอง 1 สลึง, แหวนทอง 1 วง,และจี้รัชกาลที่ 5
ภายในวันเดียวกัน จับกุมคนร้ายได้ คนร้ายรับสารภาพ และเจอคอมพิวเตอร์โน๊ตบุ๊ค แต่ตำรวจอายัติไว้เป็นของกลาง (ยังไม่ได้รับของคืน) /แต่ในส่วนของทองพนักงานสืบสวนแจ้งว่า คงไม่ได้คืนเพราะคนร้ายเอาไปขายให้ร้านทองแล้ว ไม่มีหลักฐานซื้อขายอะไร จะเอาคืนไม่ได้ ทั้ง ๆ ที่คนร้ายแจ้งแล้วว่าเอาไปขายไว้ที่ร้านไหน
1.นานแค่ไหนถึงจะได้โน๊ตบุ๊คคืนค่ะ
2.กรณีทองจะไม่ได้คืน ตามที่พนักงานสอบสวนบอก ใช่หรือไม่ค่ะ
3.ร้านทองที่รับซื้อไป ไม่ได้มีความผิดฐาน รับซื้อของโจรหรือค่ะ
4.พนักงานสอบสวนสามารถเรียกเรา เข้าไปเซ็นต์เอกสารต่าง ๆ ได้ตลอดเวลาหรือไม่
แจ้งความตอน 19.30 น.
หลังจับคนร้ายได้ ตำรวจเรียกให้ไปรอที่ห้องสอบสวน จนถึงเที่ยงคืน ให้เซ็นเอกสาร และให้กลับ
ประมาณตีสองครึ่ง โทร.ตามให้ไปเซ็นเอกสารเพิ่ม บอกว่าถ้าไม่เข้าไป จะดำเนินการต่อไม่ได้ ต้องปล่อยตัวคนร้าย
ประมาณตีสี่ โทร.ตามให้ไปเซ็นต์เอกสารอีกรอบ (3แผ่น)
และรอบสุดท้าย เข้าไปเซ็นต์เอกสารตอนตี 5 (รอบสุดท้ายเป็นบันทึกประจำวันค่ะ)

koy-narak

koy-narak

ผู้เยี่ยมชม

san_sa_nor@hotmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image