ศักดิ์

ศักดิ์

ผู้เยี่ยมชม

09pongsak@gmail.com

ถูกชนท้าย แล้วคู่กรณีไม่ยอมรับผิดชอบครับ (1326 อ่าน)

29 ต.ค. 2555 10:49

ถูกชนท้าย แล้วคู่กรณีไม่ยอมรับผิดชอบครับ
ผมขับรถ และถูกรถชนท้าย ในเลนเดียวกัน ครับ ไม่มีประกันทั้งคู่
ต้องไปที่ สน.วิภา ไปทั้งคู่นะครับ แต่เขาให้ผมไปฟ้องศาล ไม่ยอมชดใช้ค่าใช้จ่าย ตำรวจก็ลงบันทึก ว่าเขาขับรถโดยประมาทและปรับ และแนะให้ผมนำใบบันทึกประจำวันไปฟ้องศาล
ผมไม่ทราบจะทำอย่างไรครับ และแบบนี้มีความหวังจะได้ค่าเสียหายไหมครับ:y::y:

กรุณาแนะนำ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

171.97.174.150

ศักดิ์

ศักดิ์

ผู้เยี่ยมชม

09pongsak@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

29 ต.ค. 2555 19:28 #1

เขาไม่ให้ก็ต้องฟ้องศาลอย่างเดียวละครับ ก่อนยื่นฟ้องต้องไปให้อู่ประเมินราคาค่าซ่อม ส่วนยอดเงินที่ฟ้องก็ต้องรวมค่าขาดประโยชน์ที่รถต้องจอดซ่อม คำนวณเป็นวันไปเลยครับ โอกาสชนะก็มีสูงเนื่องจากตำรวจบันทึกประจำวันไปแล้วว่าคู่กรณีประมาท ปัญหาสำคัญที่ต้องคิดก็คือชนะคดีแล้วจะบังคับคดีได้หรือไม่

110.169.185.150

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image