YA

YA

ผู้เยี่ยมชม

dcc@ydm.co.th

ผิดด้วยมั้ยครับ (666 อ่าน)

29 เม.ย 2555 11:05

เรื่องของเรื่องเพื่อนของผมไปยืมเงินเพื่อนของเขาโดยให้โอนเงินมาผ่านบัญชีของผม
แบบนี้เขาจะเอาเรื่องกัน ผมจะมีความผิดมั้ยครับ โดยเขาบอกว่าก็เป็นชื่อบัญชีผม แต่ไม่มีการเซ็นต์สัญญากู้ยืมนะครับผมจะผิดมั้ยครับเขาจะฟ้องผมได้ครับ เรื่องตกลงกันต่างๆเขาก็คุยกันเองแค่ใช้บัญชีธนาคารผมเท่านั้นเองจะเอาเรื่องผมได้หร๋อครับได้เมื่อผมไม่ได้ยืม
เขาจะแจ้งจับผมครับ

58.64.17.2

YA

YA

ผู้เยี่ยมชม

dcc@ydm.co.th

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

29 เม.ย 2555 17:17 #1

คุณไม่ต้องรับผิดตามสัญญากู้เงิน แต่เขาอาจฟ้องเรียกเงินคืนฐานลาภมิควรได้ คดีดังกล่าวเป็นคดีแพ่งไม่เกี่ยวกับการจับอะไรทั้งสิ้นครับ

110.169.146.35

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image