อนุภาพ

อนุภาพ

ผู้เยี่ยมชม

artprakan@hotmail.com

หมายเลขบัตรประชาชนไปไสมัครงานแล้วเจอ คดี 3 คดี (573 อ่าน)

5 พ.ย. 2555 11:39

เนื่องจากผมได้ไปสมัครงาน แล้วทางบริษัท ก้ได้นำหมายเลขบัตรประชาชนไป ตรวจสอบ ตามปกติ แต่ปรากฎว่า กรายเป็นผมมี คดี อยู่ 3 คดี ปี 38 ปี 42 ปี 54 ซึ่งมันเป็นคดีที่พี่ชาย ได้กระทำผิด แล้วคดี ก็ได้เครียกับตำรวจ ไปแล้ว ทั้ง 3 คดี พอผมบอกว่าไม่ใช่ ผม บริษัทก็หาว่า ผมไปเปลี่ยนชื่อ หลบคดี ผมจะแก้ใขยังไง จะไปแจ้งก็กลัวคดีพี่ชายจะดดนรื้อฟื้น

110.169.198.94

อนุภาพ

อนุภาพ

ผู้เยี่ยมชม

artprakan@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

5 พ.ย. 2555 19:01 #1

บริษัทฯ คงไม่อยากให้คุณทำงานด้วยมั้ง หรือไม่ก็พี่ชายเอาบัตรประชาชนของคุณไปโกหกตำรวจ แนะนำว่าไปสอบถามข้อเท็จจริงกับตำรวจดีกว่า ถ้าคุณไม่ได้ร่วมทำผิดด้วยก็ไม่ต้องกลัว

124.122.194.136

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image