จิระเดช

จิระเดช

ผู้เยี่ยมชม

aszuprisaras@gmail.com

โดนข้อหาบุกรุกพยายามฆ่าด่วน (1153 อ่าน)

7 พ.ย. 2555 13:28

ผมโดนลูกน้องเก่าข้างบ้านที่ออกจากงานด่าว่าผมเลยเดินเข้าไปถามว่าว่าผมทำไม แค่นั่นแหละพวกก็ไปแจ้งข้อหาบุกรุกพยายามฆ่าคว้ามีดไล่ฟันในบ้าน มีสามีเค้า เป็นพยาน ผมเลยถามทว่าคุณทำอะไรร้ายแรงขนาดผมต้องเข้าไปฆ่าคุณฯ เค้าตอบว่าเค้าไม่ได้ทำอะไรเลย เค้าอยู่เฉยๆๆแต่ผมวิ่งเข้าไปในบ้านเค้าคว้ามีดไล่ฆ่า ผมละงง ทั้งที่ผม แค่เดินเข้าไปถามเฉยๆๆว่าด่าผมเรื่องอะไร สุดท้ายเค้าไปกับสามีเมื่อวันที่30ตุลาคม ไปแจ้งความไว้ที่ส.น ท่าม่วง โดยที่ผมไม่รู้เรื่องเลยเพิ่งมารู้เอาเมื่อวานนี้ว่ามีคนแจ้งผมบุกรุกพยายามฆ่า ผมควรทำยังไงผมเป็นเจ้าของธุรกิจ เสียชื่อเสียงเสียหายมาก ถ้าผมจะฟ้องกลับ ว่าหมิ่นประมาท แจ้งความเท็จ ผมทำได้ไหมเพราะเค้า1 2ยืนยันกับสามีจะเอาผมติดคุกให้ได้ ช่วยตอบผมที

223.204.157.61

จิระเดช

จิระเดช

ผู้เยี่ยมชม

aszuprisaras@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

7 พ.ย. 2555 19:41 #1

รีบไปแจ้งความกลับข้อหาแจ้งความเท็จ อย่าปล่อยให้เนิ่นช้า

124.121.177.169

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image