Pu

Pu

ผู้เยี่ยมชม

auk_aun@hotmail.com

บัตรกดเงินสด (881 อ่าน)

27 พ.ย. 2555 20:56

ผมให้แฟนยืมบัตรกดเงินสดไปใช้เพื่อเวลามีเหตุจำเป็น ซึ่งก่อนกดเงินช่วงแรกๆเค้าจะโทรมาบอกและมีการจ่ายชำระเงินขั้นต่ำให้ผมทุกๆเดือนโดยโอนเงินผ่านบัญชีธนาคารของเค้าเข้าบัญชีธนาคารผม. ต่อมาหลังเลิกกันเค้าก็ยังจ่ายขั้นต่ำโดยโอนเงินมาตลอดแต่มาทราบว่ายังมีการกดใช้เต็มวงเงินมาตลอด ผมจึงได้ติดต่อทางe-mailและfacebookว่าจะปิดบัตรแล้วให้เค้ามาทำสัญญาผ่อนกับผมแทน ตอนแรกเค้าก็ตอบตกลงจะจ่ายให้แต่ พอจะคุยเรื่องสัญญาเค้ากลับหนีไม่รับโทรศัพย์ ซึ่งในช่วงเวลาตั้งแต่ม.ค.ถึง ส.ค.มีการคุยกันในเรื่องโอนเงินและสัญญาว่าจะปิดบัตรผ่านทางe-mailและfacebookตลอด ผมได้ไปเช็คยอดและปิดบัตรจำนวน59100บาทไปแล้ว ผมสามารถจะฟ้องร้องให้เค้ารับผิดในหนี้ที่เกิดขึ้นได้หรือไม่ แล้วผมควรต้องทำอย่างไรบ้างครับ.

115.67.226.140

Pu

Pu

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

28 พ.ย. 2555 12:07 #1

ฟ้องนะฟ้องได้อยู่ครับ แต่มันเป็นคดีแพ่ง เวลาบังคับคดีเขาจะมีอะไรให้ยึดหรืออายัดบ้าง แต่ที่แน่ๆ คุณต้องรับผิดต่อธนาคารเจ้าของบัตรโดยตรงอยู่แล้ว

110.169.172.119

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

Pu

Pu

ผู้เยี่ยมชม

28 พ.ย. 2555 23:30 #2

เขามีบัญชีธนาคารที่เปิดร้านขายของทางอินเตอร์เน็ตอยู่ครับ. เขามีภูมิลำเนาอยู่. จ.น่าน. แต่ตอนนี้พักอาศัยอยู่ที่เมืองทองครับ. และมีการกดใช้บัตรที่.จ.เชียงใหม่กับที่เมืองทองครับ ไม่ทราบว่าถ้าจะฟ้องจะต้องฟ้องที่ศาลใดครับ. และถ้าฟ้องจะต้องเสียค่าทนายเท่าไรครับ

115.67.162.42

Pu

Pu

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

29 พ.ย. 2555 20:31 #3

ฟ้องได้หลายศาล เช่น ศาลจ.น่าน (ภูมิลำเนา) หรือศาลจ.นนทบุรี (มูลคดีที่ให้ยืมบัตร) ส่วนค่าทนายถ้าจ้างผมต้องสอบถามทางโทรศัพท์ครับเพราะเว็ปบอร์ดสำหรับให้ข้อมูลความรู้เท่านั้น

124.121.165.166

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image