วิชิต

วิชิต

ผู้เยี่ยมชม

luemp_1966@hotmail.co.th

ปรึกษาเรื่องบ้านจะถูกขายทอดตลาด (1164 อ่าน)

13 ธ.ค. 2555 09:08

เรียนท่านทนาย ผมได้กู้เงินกับธนาคารออมสินมาสร้างบ้านมีช่วงหนึ่งผมมีปัญหาทางการเงินขาดส่งไปและทางธนาคารได้ยื่นฟ้องผมและได้ไปไกล่เกลี่ยที่ศาลโดยให้ผมผ่อนชำระใหม่ให้ชำระทุกสิ้นเดือนแต่มีบางเดือนผมส่งเลยกำหนดไปและได้โทรไปคุยกะทางธนาคารทางธนาคารก้อแจ้งว่ายังปกติอยู่ผมก้อจ่ายมาตลอดแต่พอมาเมื่อเดือนพฤษภาคมปีนี้มีหนังสือจากกรมบังคับคดีแจ้งยึดบ้านผมและจะทำการขายทอดตลาดผมได้โทรไปคุยกะทางธนาคารเขาให้ผมหาเงินก้อนไปปิดหรือไม่ก้อให้หาคนมายื่นกู้ใหม่ซึ่งตอนนี้ผมยังหาไม่ได้เลยผมกลุ้มใจมากเพราะบ้านก้อมีแม่ยายกะลูกสาวอยู่ท่านทนายพอมีทางช่วยผมได้ไหมครับผมไม่มีเจตนาจะหลบหลีกที่ผ่านมาผมก้อจ่ายมาตลอดแค่ผมจ่ายไม่ตรงตามกำหนดทางธนาคารก้อไม่ยอมผ่อนผันให้ผมเลย ช่วยแนะนำผมด้วยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

180.183.43.253

วิชิต

วิชิต

ผู้เยี่ยมชม

luemp_1966@hotmail.co.th

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

13 ธ.ค. 2555 21:52 #1

เขายึดทรัพย์ไปแล้ว แต่ถ้ายังไม่มีคนมาซื้อก็อยู่ไปก่อน อย่างอื่นช่วยไม่ได้แล้วครับ

110.169.158.102

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image