จักรพงษ์

จักรพงษ์

ผู้เยี่ยมชม

jagraphong.r@hotmail.com

รถโดนชน (918 อ่าน)

20 ธ.ค. 2555 11:30

ผมขับรถไปชลบุรี โดนรถคู่กรณีหลับในเข้ามาชน ตำรวจลงบันทึกประจำวันว่าคู่กรณีหลับใน และคู่กรณียอมรับผิด ต่อมาบริษัทประกันรถของผมแจ้งว่าไม่สามารถซ่อมรถได้ ต้องคืนทุน ไม่ทราบว่าผมสามารถเรียกค่าเสียหายใดจากคู่กรณี (มีประกันชั้น 1 ที่แอกซ่าฯ) และสามารถฟ้องอาญา และแพ่ง ได้หรือไม่ครับ

203.146.6.86

จักรพงษ์

จักรพงษ์

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

20 ธ.ค. 2555 22:20 #1

คู่กรณีเป็นฝ่ายผิด ในเมื่อเขามีประกันภัยชั้น 1 บริษัทประกันต้องรับผิดร่วมด้วยอยู่แล้วครับ ค่าเสียหายก็เช่น ราคารถยนต์ ค่าขาดประโยชน์จากการไม่ได้ใช้รถ ถ้ามีการบาดเจ็บ ก็ต้องเรียกค่ารักษาพยาบาล ค่าบาดเจ็บทรมาน ค่าทำขวัญ เป็นต้น

110.169.161.6

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

จักรพงษ์

จักรพงษ์

ผู้เยี่ยมชม

21 ธ.ค. 2555 11:43 #2

ขอบคุณครับ ...
หากผมมีเอกสารต่างๆ เช่น ส่วนต่างราคารถยนต์, สัญญาเช่ารถยนต์ตอนขาดประโยชน์ แต่ไม่สามารถเรียกร้องตามความยุติธรรมกับบริษัทประกันคูกรณี และคู่กระณีได้ ผมสามารถใช้บริการกับทนายกฤษณะได้หรือไม่ครับ (รับว่าความคดีประเภทนี้หรือไม่? ผมมีใบรับรองแพทย์อาการบาดเจ็บด้วย ฟ้องอาญาได้หรือไม่?)
และในส่วนค่าทำขวัญ อยากทราบว่าประมาณจากอะไรครับ

203.146.6.86

จักรพงษ์

จักรพงษ์

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

21 ธ.ค. 2555 16:16 #3

ถ้าบริษัทประกันของคู่กรณีไม่ยอมจ่าย ผมก็ยินดีทำคดีให้ ส่วนในค่าทำขวัญประมาณเอาจากอาการบาดเจ็บว่ามากหรือน้อย สำหรับคดีอาญาคดีแบบนี้ส่วนใหญ่ตำรวจจะส่งให้อัยการยื่นฟ้อง แต่ผู้เสียหายต้องตายหรือบาดเจ็บสาหัส ถ้าบาดเจ็บธรรมดาจะเปรียบเทียบปรับผู้กระทำผิดที่โรงพัก

115.87.52.64

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image