คุณวืน

คุณวืน

ผู้เยี่ยมชม

t_aungsakul@hotmail.com

มีสามีใหม่ ขโมยลูก กีดกันพ่อเจอลูก (999 อ่าน)

25 ธ.ค. 2555 17:35

:y:ผมจดทะเบียนกับแฟน มีลูกชาย 1 คน แล้วเค้าก็มีลูกติดมา 1 คนแล้ว เค้าไปทำงานแล้วคบชู้กับเพื่อนร่วมงาน(ก็มีลูกมีเมียเหมือนกัน) แล้วต่อมาก็เลิกกันเพราะฝ่ายชายกลัวภรรยาจับได้ (เค้าบอกผม) แล้วจะกลับมาอยู่กับผม ความรู้สึกไม่เหมือนเดิม(ไม่ได้รักแล้ว)
ผมก็เลิกไม่ว่าอะไร เลี้ยงดูลูกคนเดียว เค้าก็มาหาก็ไม่ว่า พอเค้ารู้ว่ากลับมาเหมือนเดิมไม่ได้เค้าก็ขโมยลูกไป พอผมไปหาลูกผมออกมาก็
ให้แฟนผมอุ้มเข้าไปข้างใน แล้วให้แม่ยายมาดุด่าว่าแล้วบอกให้ผมไปไม่งั้นแจ้งความ ผมควรทำอย่างไรคับ ถ้าฟ้องร้องจ้างทนายเท่าไรคับ
บ้านผมกับแฟนผมอยู่ กทม.ทั้งคู่ มีโอกาสชนะคดีไหมคับ 083-9995552

58.9.138.168

คุณวืน

คุณวืน

ผู้เยี่ยมชม

t_aungsakul@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

25 ธ.ค. 2555 23:50 #1

ถ้าคุณจดทะเบียนสมรสกับแฟน คุณก็เป็นบิดาโดยชอบด้วยกฎหมายของบุตร มีสิทธิใช้อำนาจปกครองบุตร เลี้ยงดูบุตร ฝ่ายภริยาไม่มีสิทธิห้ามหรือกีดกัน ถ้าฟ้อง ศาลก็คงไกล่เกลี่ยให้แบ่งกันเลี้ยงส่วนค่าทนายให้สอบถามทางโทรศัพท์ดีกว่าครับ

124.121.46.65

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image