นิดหน่อย

นิดหน่อย

ผู้เยี่ยมชม

chissanucha007@hotmail.com

สอบถามเรื่องที่ดินคร้ับ (1013 อ่าน)

3 ม.ค. 2556 15:27

ผมมีพี่น้องสองคน และผมได้นำที่ดิน(พร้อมสิ่งปลูกสร้างที่อาศัยอยู่ปัจจุบัน) ไปเข้าแบงค์ ซื่งที่ดินนี้เป็นชื่อของพ่ออยู่ และตอนนี้ผมได้ทำงานที่ รัฐวิสาหกิจ แห่งหนึ่ง ซึงสกรณ์ที่ทำงานผม ปล่อยกู้ดอกเบี้ยถูกกว่าแบงค์ เลยอยากถามว่า
1. ถ้าผมจะโอนที่ดินเป็นชื่อผมทำได้หรือไม่ ( เพราะต้องการโยกการจำนองไปไว้ที่สหกรณ์ที่ทำงานดอกเบี้ยถูกกว่า แต่ ติดที่ว่าที่ดินนั้นต้องเป็นชื่อตนเองหรือคู่สมรส) ถ้าได้ต้องทำอย่างไร บ้างครับ
ปล.พี่ชายและพ่อยินยอมครับ

182.255.13.51

นิดหน่อย

นิดหน่อย

ผู้เยี่ยมชม

chissanucha007@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

3 ม.ค. 2556 16:56 #1

เรื่องโอนนะไม่ยากหรอก มันยากที่จะเอาเงินจากสหกรณ์ไปไถ่จำนองกับแบงค์ ถ้าทำพร้อมกันสหกรณ์จะยอมหรือไม่

124.122.213.54

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image