ช่วยผมหน่อย

ช่วยผมหน่อย

ผู้เยี่ยมชม

jolovb@hotmail.com

เรื่องลูกอ่ะครับ (717 อ่าน)

7 ม.ค. 2556 18:02

ผมเลิกกับแฟน แล้วแฟนเค้าไปมีแฟนใหม่มีลูกด้วยกัน1คนเป็นลูกผู้หญิงอายุปี4เดือน เราเลิกกันตอนลูกอายุปี2เดือน คือประมาน2เดือนกว่าๆ

ได้แต่ตอนเราเลิกกันลูกอยู่กับผมประมาน1เดือน คือเราไม่ได้จดทะเบียนกัน เราสามารถฟ้องขอแบ่งดูแลลูกบ้างได้ไหมครับ ตั้งแต่แฟนผม

ท้องจนลูกอายุปี2เดือนลูกอยู่กับผมตลอด คือเค้าเอาลูกหนีผมไม่บอกว่าอยู่ไหนไม่ให้เจอห้ามทุกทางมีทางแก้บ้างไหมครับ

แล้วถ้าผู้หญิงกลับมาแต่แฟนใหม่เธอไม่ยอมให้เราสามารถทำอะไรได้บ้าง

58.9.79.106

ช่วยผมหน่อย

ช่วยผมหน่อย

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

7 ม.ค. 2556 18:24 #1

ต้องไปยื่นฟ้องภรรยา เพื่อขอจดทะเบียนรับรองเด็กเป็นบุตร เนื่องจากคุณไม่ได้จดทะเบียนสมรสกับภรรยา จึงเป็นบิดาที่ไม่ชอบด้วยกฎหมายของบุตร เมื่อเป็นบิดาโดยชอบด้วยกฎหมายแล้วก็มีอำนาจปกครองบุตรอย่างถูกต้องตามกฎหมาย

124.121.148.71

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

ช่วยผมหน่อย

ช่วยผมหน่อย

ผู้เยี่ยมชม

7 ม.ค. 2556 19:05 #2

แล้วถ้าเค้าไม่ยอมจดทะเบียนด้วยจะทำยังไงดีครับ

58.9.79.106

ช่วยผมหน่อย

ช่วยผมหน่อย

ผู้เยี่ยมชม

ช่วยผมหน่อย

ช่วยผมหน่อย

ผู้เยี่ยมชม

7 ม.ค. 2556 19:24 #3

แล้วถ้าเค้าไม่ยอมจดทะเบียนด้วย เรายังสามารถทำอะไรได้บ้างครับ คืออยากแบ่งดูแลลูกบ้างอ่ะึีครับ เค้าตัตขาดผมกับลูกไปเลย

58.9.79.106

ช่วยผมหน่อย

ช่วยผมหน่อย

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

7 ม.ค. 2556 23:04 #4

เรื่องจดทะเบียนไม่มีปัญหาหรอก ขอให้เป็นลูกคุณจริง ส่วนการแบ่งลูกกันดูแล ศาลจะไกล่เกลี่ยทุกคดีให้ออกมาในลักษณะให้คุณมาเยี่ยมเยียนลูกได้โดยไม่ให้ภรรยาขัดขวาง คุณอาจจะได้มาดูแลในช่วงปิดภาคการศึกษา แต่ช่วงนี้เด็กยังเล็กอยู่คงต้องอยู่กับแม่เป็นหลัก

124.121.144.82

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image