น้องค่ะ

น้องค่ะ

ผู้เยี่ยมชม

sirirat.noom@hotmail.com

คดีฟ้องหย่า (757 อ่าน)

9 ม.ค. 2556 14:35

ขอปรึกษาค่ะ คือ พ่อนอกใจแม่ไปมีผู้หญิงอื่นและได้ย้ายไปอยู่บ้านผู้หญิงคนนั้น และมาขอแบ่งสมบัติจากแม่เป็นเงินสดประมาณสามแสนบาท และพ่อมีชื่อเป็นเจ้าของที่ดินอยู่ประมาณ 40 ไร่ จาก 200 กว่าไร่ ที่เหลือเป็นของแม่และลูก 3 คน จึงรบกวนสอบถามว่า
1.หากแม่ไม่ให้เงินสดยอดตามที่พ่อขอ พ่อมีสิทธิ์ฟ้องร้องในส่วนนี้ได้หรือไม่ และจะฟ้องได้เยอะแค่ไหน
2.หากพ่อกับแม่หย่ากัน พ่อยังมีสิทธิ์ในที่ดินที่ยกให้ลูกหรือไม่(ที่โฉนดโอนแล้ว)
3.หากพ่อแม่แยกกันอยู่แล้วควรหย่าขาดกันดีหรือไม่ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

203.144.240.232

น้องค่ะ

น้องค่ะ

ผู้เยี่ยมชม

sirirat.noom@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

9 ม.ค. 2556 18:04 #1

1. เงินที่พ่อขอถ้าเป็นสินสมรส เขาเรียกร้องขอได้แต่ต้องหย่ากันก่อน
2. ที่ดินยกให้ลูกแล้ว พ่อจะมาเอาคืนได้ก็ด้วยเหตุเนรคุณเท่านั้น
3. จะหย่าหรือไม่หย่า มาถามผมได้อย่างไร ผมเป็นคนนอก เขาต้องตัดสินใจกันเอง

124.122.236.169

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image