สุจริต คิดดี ติดคุกได้เหมือนกัน

สุจริต คิดดี ติดคุกได้เหมือนกัน

ผู้เยี่ยมชม

surface10.30@hotmail.com

คดียักยอก ศาอุทรธ์ตัดสิน ผิดบางกรรม (1091 อ่าน)

3 ก.พ. 2557 14:42

รบกวนถาม คือว่า ดิฉันเปิดร้านค้า มีใบทะเบียนการค้า
ที่นี้ โดนฟ้อง ยักยอกสินค้า จากบริษัท คือ ศาลชั้นต้น ตัดสินให้ทางดิฉัน ชนะมา 1 คร้ัง แต่ศาลอุทรธ์ ตัดสินว่า ผิดบางข้อหา แต่ประเด็นคือว่า ตอนศาลอุทรธ์ ตัดสิน ดิฉันไม่ได้ไป ดิฉันไม่เคยมีคดีเลยในอดีต ทำงานสุจริตเปิดร้าน ไม่รู้กฎหมายจริงๆ เพิ่งจะรู้มากขึ้นก็ตอนที่ตัวดิฉันมีคดีนี้แหละคะ ตอนนั้น บริษัท เป็นหนี้ดิฉันด้วย แต่เขาฟ้องยักยอก( สัญญาเช่าซื้อสินค้าคะ ) แต่ดิฉันเก็บเงินแล้วหักกลบลบหนี้ไม่ได้ บ่นให้ฟังเล่น ๆ คะ่

ที่อยากถามคือ ว่า ไม่ได้ฟังคำตัดสินในชั้นอุทรธ์ และไม่ได้ยื่นฎีกา ตอนนี้ เลยเวลา 3-4 เดือนแ้ล้ว จะมีทางแก้ไข อะไร ได้บ้างคะ่
ถือว่า คดีถึงที่สุดหรือยัง ถ้ามีเงินอยากเจรจากับโจทย์ มีผลมั้ย หรือศาลจะถือว่า ผิดเลย รอลงอาญาได้บ้างไหม เหนือ่ยกับ คดีจริงๆ คะ ตอนนี้เหมือน หนีหมายจับหรือเปล่า เงินเก็บก็จะไม่มีแล้ว ถ้าจำไม่ผิด ตัดสินตอนอุทรธ์ จำคุก 3ปี ผิด 3 กรรม ประมาณนี้ คะ ขอบคุณคะ

114.109.34.128

ผู้เยี่ยมชม

surface10.30@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

4 ก.พ. 2557 10:21 #1

ศาลอุทธรณ์ตัดสินเมื่อ 3 - 4 เดือนมาแล้ว ไม่ได้ยื่นฎีกา คดีถึงที่สุดแล้วครับ ฎีกาไม่ได้แล้วครับ

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image