tik

tik

ผู้เยี่ยมชม

cpatharapron@hotmail.com

ต้องการฟ้องเมียน้อย (1656 อ่าน)

19 ก.พ. 2556 17:48

สามีแอบมีเมียน้อยก็สุดจะทนอยู่แล้ว เขาแอบมีลูกด้วยกันมันสุดแสนเจ็บปวด แล้วต้องการฟ้องเมียน้อย แล้วมาฟ้องหย่าที่หลังจะได้ไม่ค่ะ
แล้วจะใช้เอกสารหรือหลักฐานอะไรยื่นยันในการฟ้องหย่า แล้วต้องเสียค่าใช้จ่ายเยอะมากไม่ค่ะ หนูเป็นแค่สาวโรงงานเองค่ะ ขอบคุณค่ะ

124.120.50.191

tik

tik

ผู้เยี่ยมชม

cpatharapron@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

20 ก.พ. 2556 23:49 #1

ยื่นฟ้องเมียน้อย เรียกค่าทดแทนก่อนก็ได้ แต่ถ้าจะฟ้องหย่าสามีต้องอย่าให้เกิน 1 ปี ส่วนเอกสารก็มีทะเบียนสมรส หลักฐานทะเบียนราษฎร์ของเด็กที่เกิดกับเมียน้อย ค่าใช้จ่ายรบกวนถามทางโทรศัพท์ดีกว่าครับ

115.87.48.243

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image