เดือนร้อนใจ

เดือนร้อนใจ

ผู้เยี่ยมชม

yaimac_@hotmail.com

ใบกำกับเครื่องยนต์นำเข้า Invoice ไม่ได้จากเชียงกง (1264 อ่าน)

1 มี.ค. 2556 18:15

พอดีผมซื้อเครื่องยนต์มือ 2 จากญี่ปุ่นผ่านเชียงกงมาครับ
วางเครื่องและใช้งานรถยนต์เรียบร้อยไม่มีปัญหา แต่จนถึงวันนี้เวลาผ่านมา 6 เดือนแล้วครับ
หมายเลขกำกับเครื่องยนต์มือสองเพื่อไปแจ้งทางขนส่งว่าเราเปลี่ยนเครื่องยนต์มาไม่ได้จากเชียงกงซักที
ทวงถามไป 5 รอบให้คำตอบว่า "จะถามทะเบียนให้แล้วจะแจ้งให้ทราบ" แล้วก็เงียบไป

สาเหตุที่อยากได้ใบกำกับเลขเครื่องยนต์เพราะผมจะขายรถยนต์ครับ
ไม่งั้นโอนไม่ได้ และอยากทำทุกอย่างให้ถูกต้องตาม กม. ด้วยครับ
แบบนี้ดำเนินการอย่างไรได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

114.160.115.77

เดือนร้อนใจ

เดือนร้อนใจ

ผู้เยี่ยมชม

yaimac_@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

1 มี.ค. 2556 19:05 #1

ต้องขอโทษด้วยครับ เรื่องแบบนี้ผมไม่มีความรู้เลยครับ

124.122.19.230

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ly

ly

ผู้เยี่ยมชม

pootakum@gmail.com

4 ม.ค. 2557 14:17 #2

มีปัญหาเหมือนกันค่ะเจ้าของโพสแก้ปัญหาได้หรือยังคะ

49.230.137.247

ly

ly

ผู้เยี่ยมชม

pootakum@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image