boss'mom

boss'mom

ผู้เยี่ยมชม

bosspetch@gmail.com

ฟ้องขอค่าเรียนบุตร (978 อ่าน)

5 มี.ค. 2556 10:10

ได้หย่ากับอดีตสามีข้อตกลงการหย่าจ่ายเป็นค่าเลี้ยงดูบุตรเดือนละ20000และค่าเล่าเรียนอุปกรณ์การเรียนต่างหาก
ทางอดีตสามีได้ส่งมาให้ตลอดแต่หยุดส่งได้ปีกว่าปีนี้ลูกจะเรียนต่อแพทย์ต่างประเทศจึงขอเงินเรียนก้อนอดีตสามีตอนแรกยอมจ่ายนะคะ
แต่พอภรรยาใหม่รู้ก็ไม่ยินยอมอ้างไม่มีเงินพออดีตสามีรายได้ต่อเดือนเกินล้านเป็นหมอชื่อดังใช้ชีวิตหรูหราอยากจะถามว่าเราจะสามารถ
ฟ้องขอเงินค่าเรียนล่วงหน้าได้ไหมคะเพื่อที่เราจะได้มั่นใจว่ามีเงินให้ลูกลูกสามารถใช้เรียนจนจบหลักสูตรแพทย์ตามข้อตกลงการหย่าต้องจ่ายให้จนลูกอายุครบ26ปีเพราะมีเหตุไม่มั่นใจขอเงินยากหลบหน้าบ่ายเบี่ยงอำนาจอยู่ที่ภรรยาใหม่ขาดส่งเงินเกิน1ปีขอบคุณค่ะ

124.120.50.4

boss'mom

boss'mom

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

5 มี.ค. 2556 18:04 #1

ฟ้องขอจ่ายล่วงหน้าไม่ได้หรอกครับ ต้องฟ้องที่เขาขาดส่งมาปีกว่า และให้เขาส่งต่อไปเดือนละ 20,000 บาท ตามสัญญา ถ้าไม่จ่ายตามคำพิพากษาก็บังคับคดีได้

115.87.53.20

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

boss'mom

boss'mom

ผู้เยี่ยมชม

6 มี.ค. 2556 11:19 #2

ขอบคุณค่ะรายเดือนพึ่งได้รับเงินตอนเช้าเรียบร้อยแล้วค่ะ-แอบมาอ่านกระทู้ป่าวไม่รู้-ส่วนเงินก้อนให้ลูกคุยกับพ่อเค้าเองแนวโน้มออกมาดีค่ะ
ให้ลูกคุยรู้สึกดีกว่าคุยกันเองที่คุยไม่รู้เรื่องแล้วพาลโมโหเป็นกำลังใจให้ทุกคนที่มีปัญหาแบบนี้นะคะสู้ๆ

58.11.228.22

boss'mom

boss'mom

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image