สอบถามครับ

สอบถามครับ

ผู้เยี่ยมชม

theveelabulus112@hotmail.com

คำถามอาจเป็นเรื่องไร้สาระ แต่สำหรับผมเป็นเรื่องใหญ่ รบกวนหน่อยนะครับ (888 อ่าน)

5 มี.ค. 2556 20:38

ผมคนเดิมครับ เรียนคุณทนาย ก่อนอื่นผมต้องบอกก่อนว่า ผมเป็นโรคซึมเศร้า ชอบคิดมาก คำถามนี้อาจเป็นเรื่องไร้สาระ แต่เป็นเรื่องใหญ่สำหรับผม รบกวนตอบหน่อยนะครับ เมื่อหลายวันก่อนทางเฟสบุ๊คเขารวบรวมคนไปป่วน เฟสบุ๊คนักการเมือง ซึ่ง1ในนั้นก็มีผมด้วย ผมเข้าไปป่วนเฟสบุ๊คเขานิดๆหน่อย ผมกลัวเขาแจ้งความ และหมายเรียกจะส่งมาที่บ้านผมยังไงครับ ถ้าเขาแจ้ง เพราะที่อยู่ไม่ได้อยู่ในทะเบียนบ้าน หมายเรียกจะมาทาง IP คอมพิวเตอร์หรือเปล่าครับ ผมกลัวทางครอบครัวผมเดือดร้อน แต่ผมไม่ได้เอ่ยชื่อเขา ไม่ได้ดูหมิ่นเลย แค่พิมพ์คำว่า เหม็นขี้ แล้วก็อปปี้วางให้มันหลายๆคำ คุณทนายว่าเขาจะฟ้องไหมครับ รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

58.9.33.229

สอบถามครับ

สอบถามครับ

ผู้เยี่ยมชม

สอบถามครับ

สอบถามครับ

ผู้เยี่ยมชม

5 มี.ค. 2556 21:42 #1

ผมขอโทษที่รบกวนคุณทนาย แต่ผมเครียดจริงๆ

58.9.33.229

สอบถามครับ

สอบถามครับ

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

6 มี.ค. 2556 20:37 #2

เดี๋ยวนี้มันมีกฎหมายพ.ร.บ.ความผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ แต่ถ้านักการเมืองคนนั้นเขาไม่แจ้งความร้องทุกข์ ก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่ถ้าเขาจะดำเนินคดี แล้วเกิดตรวจสอบพบ หมายเรียกจะส่งทางไปรษณีย์ไปตามทะเบียนบ้านครับ บางทีตำรวจก็โทรศัพท์มาตาม แต่โทรศัพท์นี่ไม่ค่อยมีใครไป

124.122.48.2

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

สอบถามครับ

สอบถามครับ

ผู้เยี่ยมชม

6 มี.ค. 2556 21:19 #3

แล้วผมจะทราบได้ไงครับ ว่ามีหมายมาหรือเปล่า คือถ้ามีตำรวจจะโทรเข้าเบอร์บ้านใช่ไหมครับ และอีกอย่างคนที่เข้าไปป่วนมีประมาณ 100กว่าคนอ่ะครับ ตอนนี้ก็ผ่านมาเกือบ1เดือนแล้ว ยังไม่มีตำรวจโทรมาเลยครับ ผมควรทำไงดีครับพี่

171.97.1.37

สอบถามครับ

สอบถามครับ

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

7 มี.ค. 2556 14:59 #4

เขาจะส่งไปตามทะเบียนบ้าน เรื่องแค่นี้เองนี้ถ้าให้ผมเดาเขาคงไม่เอาเรื่องหรอก

124.122.42.57

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image