puy

puy

ผู้เยี่ยมชม

puytu@hotmail.com

การยื่นคำร้องขอดูแลทรัพย์สินของแม่ที่ทุพพลภาพ (870 อ่าน)

12 เม.ย 2556 10:29

สวัสดีครับ ผมมีปัญหาปรึกษาเรื่อง การยื่นคำร้องขอดูแลทรัพย์สินของแม่ที่ทุพพลภาพ ประเด็นมีดังนี้ครับ

1.ผมต้องไปยื่นที่ไหน ครับ แล้วหลักฐานมีอะไร บ้างครับ

2.กรณีมีพี่น้อง 3 คน ถ้าต้องการให้ พี่สาวคนโตดูแล ทรัพย์สิน แต่ น้องชาย ไม่ยอม

ศาลจะตัดสินยังงัยครับ (น้องชายชอบเล่นการพนันกลัวจะเอาทรัพย์สินไปใช้หมด)

127.0.0.1

puy

puy

ผู้เยี่ยมชม

puytu@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

14 เม.ย 2556 00:37 #1

ยื่นคำร้องที่ศาลตามภูมิลำเนา (ทะเบียนบ้าน) ของผู้ร้อง ถ้าน้องชายไม่ยอมก็ไม่เป็นไร ไม่มีกฎหมายบังคับว่าต้องให้ความยินยอมทุกคน

127.0.0.1

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image