ขรก.ท้องถิ่น

ผู้เยี่ยมชม

cc.h2o@hotmail.com

ขรก.โดนสอบทุจริต เนื่องจากนักการเมืองโกง (878 อ่าน)

22 เม.ย 2556 08:27

นายก อบต. บังคับให้ จนท เขียนเช็คสั่งจ่ายเงินค่างานก่อสร้างให้ โดยบอกกับ จนท.ว่า จะนำเอกสารมาให้ภายหลัง จนท. ก็ไม่ยอมเขียน โดยบอกเหตุผลว่าผิดระเบียบการเบิกจ่าย แต่นายก ข่มขู่และบอกกับ จนท. ว่าอย่ามีปัญหา จนท.จึงยอมเขียนเช็คให้ และมารู้ทีหลังว่า งานก่อสร้างดังกล่าว ยังไม่เสร็จ และเอกสารก็ไม่มีมาให้ ต่อมา ชาวบ้าน ร้องเรียน หน่วยงาน ปปป. หลังจากนั้น ปปป. จึงเข้าสอบ จนท. ทุกคนที่ส่วนเกี่ยวข้องกับโครงการดังกล่าว พวก จนท. จะโดนข้อหาร่วมทุจริต กับนายกมั้ยค่ะ และ ปปป. จะกลับมาสอบอีกครั้ง พวกหนู ต้องทำยังไงค่ะ และถ้าหากจะจ้างทนายในการทำคดีนี้ ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ค่ะ ขอบคุณค่ะ

223.207.142.179

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

23 เม.ย 2556 08:48 #1

มีพยานบุคคลเห็นหรือเปล่า ในวันที่เขาข่มขู่ ถ้ามีต้องใข้อ้างในวันสอบสวน ก็น่าจะหลุดข้อกล่าวหา ส่วนค่าทนายความรบกวนสอบถามทางโทรศัพท์ครับ

124.122.241.141

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ขรก ท้องถิ่น

ผู้เยี่ยมชม

23 เม.ย 2556 19:02 #2

ตอนที่นายกโทรเข้ามาสั่งให้เขียนเช็คก็มีเจ้าหน้าที่ในส่วนการคลัง อยู่ด้วยค่ะ เพราะหลังจากที่นายกวางสายจากหนูไป หนูก็เล่าให้เพื่อนที่เป็นเจ้าหน้าที่การเงินอีกคนทราบค่ะ

101.109.138.120

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image