Ohm

Ohm

ผู้เยี่ยมชม

bengy271@gmail.com

ปรึกษาเรื่องการฟ้องหย่า (1091 อ่าน)

23 พ.ค. 2556 10:06

ผมได้แยกกันอยู่กับภรรยาเป็นเวลา 9 ปีต้องการฟ้องหย่าเนื่องจากมีการจดทะเบียนสมรส
หลังจากแยกกันอยู่ได้ไปลงบันทึกประจำวันไว้เป็นหลักฐานปัจจุบันผมไม่มีสมบัติใดที่เป็นชื่อของผมเลย
เป็นชื่อของบิมามารดาหมดอยากสอบถามว่า
1. สามารถหย่าได้ไหม
2. การฟ้องหย่าแบบนี้มีเงื่อนไขอะไรไหม(ต้องส่งค่าเลี้ยงดูหรือป่าวเพราะเท่าที่ทราบผู้หญิงไปทำงานที่กรุงเทพ)
4. ค่าใช้จ่ายประมาณสักเท่าไหร่
5. หากต้องการใช้บริการของท่านต้องดำเนินการอย่างไรบ้าง

หมายเหตุ:เหตุที่อยากหย่าเพราะต้องการดำเนินธุรกิจของตนเองไม่อยากมีภาระผูกพันในเมื่อปัจจุบันไม่ได้อยู่กินสามีภรรยา
และมิได้ส่งเสียเลี้ยงดูเป็นระยะเวลา9 ปีแล้วอีกอย่างผมมีโรคประจำตัวต้องมีการใช้เงินในการรักษาตัวปัจจุบันไม่กล้าลงทุนเนื่องด้วยการผูกพันในทางกฏหมาย
รบกวนด้วยครับขอบคุณครับ

172.28.202.130, 203.130.145.98

Ohm

Ohm

ผู้เยี่ยมชม

bengy271@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

23 พ.ค. 2556 22:04 #1

การแยกกันอยู่ถ้าเป็นการสมัครใจทั้งสองฝ่าย ก็สามารถฟ้องหย่าได้ครับ โดยไม่ต้องรับผิดค่าทดแทนให้ฝ่ายหญิง ส่วนค่าบริการรบกวนสอบถามทางโทรศัพท์ดีกว่า หรือจะเข้ามาคุยที่ออฟฟิศก็ได้ครับ

171.97.179.146

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image