naruto

naruto

ผู้เยี่ยมชม

fufuse2217@gmail.com

คดีผมมีโอกาสโดนฟ้องลักทรัพย์มั้ยคับ (1318 อ่าน)

25 พ.ค. 2556 00:42

เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อวันที่ 12 ม.ค.2555 ผมได้มีการยืมอุปกรณ์ของหน่วยงานราชการออกมาเพื่อทำการทดสอบ และได้นำคืนอุปกรณ์ไปเรียบร้อย โดยนำคืนในลักษณะปากเปล่าแต่มีพยานรู้เห็นในการคืนหลายคน และหลังจากนั้นทางหน่วยงานรัฐได้เอาของออกมาใช้งานปกติ แต่การยืมอุปกรณ์ของผมได้ยืมออกมาจากหน่วยงานราชการโดยมีลายลักษณ์อักษรในการยืมโดยมีคนในหน่วยงานเป็นคนเซ็นออกมาให้ยืมอย่างถูกต้องมิได้ไปขโมยออกมาอย่างไร แล้วสืบเนื่องมาในวันที่ 6 พฤษภาคม 2556 (ระยะเวลาผ่านมาปีกว่า ) ผมกำลังจะโดนคนในหน่วยงานราชการแจ้งความผม เนื่องจากอุปกรณ์ที่ผมเคยส่งคืนนั้นหายไป สรุปง่ายๆผมจะเป็นแพะอ่ะคับ แบบนี้ผมจะโดนแจ้งความข้อหาอะไรคับ แล้วผมจะโดนฟ้องข้อหาลักทรัพย์หรือป่าวคับ

101.108.241.186

naruto

naruto

ผู้เยี่ยมชม

fufuse2217@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

26 พ.ค. 2556 23:01 #1

ถ้ามีหลักฐานว่านำไปคืนแล้ว ก็ไม่ต้องกลัว ถ้าเขาดำเนินคดีก็เตรียมพยานหลักฐานไปต่อสู้คดี ส่วนเขาจะดำเนินคดีกับคุณหรือไม่ ผมจะไปทราบได้อย่างไร

124.121.143.25

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image