ลักษณา

ลักษณา

ผู้เยี่ยมชม

apsornsawan@gmail.com

เช่าที่ซึ่งเจ้าของขายต่อ + โดนไล่ที่ +ทำร้ายร่างกาย (1485 อ่าน)

8 มิ.ย. 2556 17:07

สอบถามหน่อยค่ะ พอดีเ้จ้าของห้องเช่าที่ดิฉันเช่าอยู่เขาขายห้องแถวแล้วเจ้าของใหม่ขู่ให้รีบย้ายออกไล่ออกก่อนที่เขาจะฟ้องขับไล่และบอกว่าสัญญากับเจ้าของเก่าเป็นโมฆะไปแล้ว ไม่ทราบว่าจริงเท็จแค่ไหนคะ แฟนดิฉันไม่ยอมพาย้ายออก แต่ไม่กี่วันต่อจากนั้นก็โดนคนมารุมทำร้ายและขู่ให้รีบย้ายออกเสีย ไม่ทราบว่าพวกเราจะฟ้องร้องอะไรได้ไหม แล้วโอกาสชนะมีไหมคะ

160.79.139.10

ลักษณา

ลักษณา

ผู้เยี่ยมชม

apsornsawan@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

8 มิ.ย. 2556 20:59 #1

ได้ทำสัญญาเป็นหนังสือกับเขาหรือไม่ ถ้าไม่ได้ทำเป็นหนังสือจะอ้างหรือต่อสู้กับผู้ซื้อไม่ได้ ถ้าทำไว้แต่ไม่เกิน 3 ปี อยู่ได้จนครบสัญญา
ถ้ารู้ตัวว่าไม่มีสิทธิอยู่ แต่ยังไม่มีที่ไปก็ขอร้องเขา ขอเวลาเขาสักหน่อย

115.87.31.181

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image