ช่วยแนะนำทีค่ะ

ผู้เยี่ยมชม

gt_oops_homework@hotmail.com

คดีทำร้สยร่างกายสาหัสได้โปรดช่วยหน่อยค่ะ (1196 อ่าน)

9 มิ.ย. 2556 14:52

ขอปรึกษาคดีทำร้ายร่างกายสาหัสค่ะ เรื่องเกิดเมื่อ2ปีที่แล้ว สามีดิชั้นได้มีเรื่องกับวัยรุานอีกกลุ่มนึงซึ่งฝ่ายตรงข้ามมีกัน5คนแต่ฝ่ายสามีดิชั้นมีแค่2คน แต่เกิดเหตุว่าฝ่ายตรงข้ามมีคนนึงได้มีการบาดเจ็บสาหัส และเค้าไปแจ้งความว่าเค้าอยู่คนเดียวและสามีดิฉันกับเพื่อนได้ไปรุมทำร้ายใช้ไม้ตี ซึ่งได้มีการเรียกร้องค่าเสียหายแต่ฝั่งดิฉันขัดสนเรื่องการเงินจึงจ่ายช้าไป1เดือน และฝ่ายนู้นได้ให้ตำรวจดำเนินเรื่องจนถึงศาล แต่ฝั่งดิฉันจึงนไเงินที่เหลือไปจ่ายให้เจ้าทุกข์จนเจ้สทุกข์พอใจและเขียนใบยอมความว่าไม่เอาเรื่องทั้งคดีแพ่งและคดีอาญา และพอไปศาลครั้งแรกได้มีการประกันตัวแต่ระหว่างที่อยู่ในห้องฝากขังได้คนเข้ามาคุยซึ่งคาดว่าเป็นศาลบอกว่าเราให้เงินเจ้าทุกข์น้อยไป ดิฉันจึงกำลังรวบรวมเงินและไปวางที่ศาลเพิ่มดีมั้ยคะ ตอนนี้อยู่ในการไปคุมประพฤติที่ศาล และรอผลตัดสินในเดือนหน้า จึงอยากถามว่ามีทางที่สามีดิฉันและเพื่อนอีก1คนจะไม่ต้องจำคุกมั้ย อยากให้เป็นการรอลงอาญาดิฉันควรต้องทำอย่างไรบ้าง ตอนนี้ดิฉันตั้งครรภ์ได้5เดือนแล้ว สามีเป่นกำลังหลักของบ้าน ที่อยากทราบคือตอนนี้เราควรทำเช่นไรบ้างในชั้นคุมประพฤติและควรมีหลักฐานอะไรไปให้ในชั้นคุมประพฤติรึป่าว ควรทำอะไรเพิ่มบ้างตอนนี้ และการที่ดิฉันตั้งครรภ์สามารถเกี่ยวเนื่งกับคดีรึป่าวคะ มีทางไหนที่ทำแล้วดีขึ้นบ้างมั้ยคะดิฉันจะทำมีทางไหนที่ศาลจะเห็นใจบ้างและถ้าทางดิฉันมีทนายจะช่วยได้มากขึ้นมั้ยคะ ขอบคุณค่ะ

124.121.218.136

ผู้เยี่ยมชม

gt_oops_homework@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

9 มิ.ย. 2556 19:14 #1

ถ้ามีเงินก็ไปวางเถอะ ยังมีโอการที่ศาลจะรอลงอาญา แต่สุดท้ายก็อยู่ในดุลยพินิจของศาล ไม่ใช่ทุกคดี

115.87.43.153

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image