คนปวดหัว

คนปวดหัว

ผู้เยี่ยมชม

pinkarjai@gmail.com

รถชนท้าย (1432 อ่าน)

13 มิ.ย. 2556 07:48

เรื่องมีอยู่ว่ากระผมขับรถไปกลางคืนประมาณสามทุ่มผมเป็นทางตรงครับ มีรถคู่กรณีขับออกมาจากซอยตอนไหนไม่รู้เพราะมองไม่เห็นไฟท้ายพอมาเห็นอีกทีก็ใกล้แล้วผมเลยเบรคไม่อยู่เลยชนท้ายเต็มๆมีคนเจ็บหนึ่งคน ประมาณว่าคอเคล็ดครับ แต่ว่ารถที่ผมชนนั้นเขาขับเข้ามาทางเดียวกลับผมแล้ว อยากทราบว่ากรณีนี้ผมเป็นฝ่ายผิดหรือเปล่าครับ และต้องเสียค่าอะไรบ้างครับ

125.26.135.186

คนปวดหัว

คนปวดหัว

ผู้เยี่ยมชม

pinkarjai@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

13 มิ.ย. 2556 23:12 #1

คุณผิดอยู่แล้ว ส่วนต้องเสียอะไรบ้าง ถามแบบนี้แสดงว่ารถไม่มีประกัน ค่าเสียหายก็มีค่าซ่อม ค่าขาดประโยชน์ ค่ารักษาพยาบาล แต่ไม่น่ามากเพราะแค่คอเคล็ดเท่านั้น

124.122.237.63

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image