ทมาภรณ์

ทมาภรณ์

ผู้เยี่ยมชม

tamaphorn@eppo.go.th

อยากแจ้งความคดียักยอกทรัพย์จะทำได้หรือไม่คะ (1135 อ่าน)

1 ก.ค. 2556 01:46

เรื่องมีอยู่ว่าได้ส่งเสื้อผ้าไปให้ร้านซักรีด ไม่มีใบส่งของนะคะ แล้วเค้าก็หายไปเลย ติดต่อไม่ได้ โทรไปหลายครั้งมาก ก็ไม่รับ ทั้งส่งข้อความไป เห็นว่าเปิดอ่านแต่ก็ไม่มีการตอบกลับ มูลค่าทรัพย์สินประมาณ20000 กว่าบาทค่ะ (เสื้อผ้า15 ชุด กับชุดผ้าปูที่นอนและปลอกผ้านวม). มีคนในคอนโดเดียวกันก็โดนกรณีนี้ เค้ามารับผ้าเองที่คอนโด รปภน่าจะเห็น อย่างนี้เราจะแจ้งความดำเนินคดีอะไรได้บ้างคะ. ขอบคุณค่ะ

58.8.228.181

ทมาภรณ์

ทมาภรณ์

ผู้เยี่ยมชม

tamaphorn@eppo.go.th

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

1 ก.ค. 2556 15:39 #1

พฤติกรรมแบบนี้ก็เป็นความผิดอาญาได้ แจ้งความโรงพักในท้องที่ได้เลยครับ

124.122.0.158

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image