ฝ้าย

ฝ้าย

ผู้เยี่ยมชม

pcicondie@yahoo.com

จะได้มรดกไหมค่ะ (1387 อ่าน)

5 ก.ค. 2556 20:05

ดิฉันอยู่กับพ่อค่ะ ตอนพ่อแข็งแรงดิฉันบอกให้ท่านเขียนพินัยกรรมยกเงินบำนาญให้ดิฉันทั้งหมดค่ะ อยากทราบว่า ถ้าคุณพ่อดิฉันตาย

ดิฉันจะได้เงินบำนาญพ่อทั้งหมดไหมค่ะ ถ้าดิฉันเอาพินัยกรรมไปเป็นหลักฐานให้ที่กระทรวงที่ให้จ่ายเงินบำนาญน่ะค่ะ ดิฉันจะได้เงิน

ไหมค่ะ คือคุณพ่อดิฉันเป็นทหารน่ะค่ะ และ พ่อก็มีเมียน้อยจดทะเบียนสมรสด้วยกันด้วยค่ะ เมียน้อยจะเอาทะเบียนสมรสมาให้

ที่กระทรวงแล้วรับเงินไปได้ไหมค่ะ แล้วคุณพ่อยังมีทายาทโดยธรรมอีก 2 คนด้วยค่ะ ดิฉันจะอดได้เงินไหมค่ะ

ช่วยหน่อยน่ะค่ะคุณทนาย ขอบคุณมากค่ะ พินัยกรรมจะมีค่าที่สุดไหมค่ะคุณทนายค้า

192.168.10.107, 58.9.218.60

ฝ้าย

ฝ้าย

ผู้เยี่ยมชม

pcicondie@yahoo.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish@gmail.com

6 ก.ค. 2556 23:26 #1

ก่อนไปรับเงินต้องยื่นคำร้องให้ศาลแต่งตั้งเป็นผู้จัดการมรดกก่อนครับ ถึงจะไปรับเงินได้

124.121.149.40

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image