Bank

Bank

ผู้เยี่ยมชม

tataran024@gmail.com

ขอปรึกษาเรื่องการยกเลิกสัญญา True Fitness หน่อยยครับ (1578 อ่าน)

7 ก.ค. 2556 23:42

เนื่องจากว่าผมได้รับการเชิญชวนจากเซลล์ว่าให้เค้าไปทดลองใช้บริการกับทางฟิตเนสฟรีโดยไม่เสียค่าใช้จ่าย
ซึ่งผมเป็นคนที่ชอบออกกำลังกายอยู้แล้ว จึงลองเข้าไปดูบรรยากาศ
แต่พอเข้าไปแล้วเค้ากลับไม่พูดถึงบัตรทดลองใช้งานอะไรนั้นเลยครับ เอาแต่จะขายของอย่างเดียว
ซึ่งผมก็ทำการสมัครทำสัญญาเป็นเวลา 1 ปีด้วยความที่เซลล์รบเร้าจนน่ารำคาญ โดยจ่ายงวดแรกไปแล้ว
โดยคิดในใจว่า ยังไงเราก็พอจะมีเวลาว่างอยู่แล้ว ไม่น่าจะเสียหายอะไร
เมื่อผมกลับมาห้อง ผมจะเอาสัญญามาอ่านอย่างละเอียดอีกครั้งจึงพบว่า สัญญามันไม่ค่อยจะเป็นธรรมต่อผู้บริโภคเท่าไหร่ครับ
เป็นต้นว่าไม่สามารถยกเลิกสัญญาได้ แม้เราจะไม่ได้ใช้บริการกับทางฟิตเนสก็ตาม
ซึ่่งปัญหานี้มันก็เกิดขึ้นจริงๆครับ เพราะว่าตอนนี้ผมจำเป็นต้องย้ายงานไปต่างจังหวัดหลังจะไปทำสัญญาได้เพียง 2 วัน โดยยังไม่ไปใช้บริการเลยครับ และไม่มีวี่แววว่าจะได้กลับเข้ามาทำงานใน กทม อีกเมื่อไหร่

ขอรบกวนปรึษาว่า ผมต้องทำยังไงบ้างครับเพื่อจะยกเลิกสัญญาฉบับนี้ได้
เรื่องเงินที่เสียไปไม่เป็นไรครับ ผมว่าทำบุญแล้วกัน (แต่ถ้าพอมีวืธีได้คินก็จะขอบคุณมากครับ)

111.92.181.131

Bank

Bank

ผู้เยี่ยมชม

tataran024@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

8 ก.ค. 2556 12:44 #1

เมื่อไม่ใช้ก็แจ้งบอกเลิกสัญญาได้อยู่แล้ว ทำเป็นหนังสือส่งทางไปรษณีย์ มีใบตอบรับด้วยครับ ทำไม่ได้ให้ทนายทำให้ครับ

110.169.175.125

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image