ปรียานุช

ปรียานุช

ผู้เยี่ยมชม

peyanutototot@hotmail.com

ได้รับค่ารื้อถอนไหมค่ะ (1372 อ่าน)

11 ก.ค. 2556 16:31

ฉันเช่าที่ดินเค้าอยู่ค่ะ จ่ายค่าเช่าที่ดินเดือนหล่ะ 5000 บาท โดยปลูกบ้านของตัวเอง อยู่อาศัยที่ดินที่เช่านี้มา 30 ปี
โดยสัญญากันปากเปล่าไม่มีลายเซ็น เมื่อเดือนที่แล้วเจ้าของที่ก็มาไล่ให้รื้อบ้านไปทันที ฉันก็ขอเงินค่ารื้อถอนกับเจ้าของที่ดิน
เค้าก็บอกว่าไม่ให้อยากลองดีหรือ ฉันอยากทราบว่า เค้าจะมารื้อบ้านดิฉันทิ้งได้ไหมค่ะ เค้าจะบุกรุกเข้ามาบ้านและพังบ้านได้ไหมค่ะ
ดิฉันอยู่กับพ่อ 2 คนค่ะ ไม่ปลอดภัยเลยค่ะ จะทำอย่างไหร่ดีค่ะ ควรทิ้งบ้านนั้นไปเลยดีไหมค่ะ ทนายช่วยฉันทีค่ะ ทุกข์ใจมากมากค่ะ
ขอบพระคุณอย่างสูงค่ะ ขอให้เจริญน่ะค่ะ

192.168.2.115, 27.145.23.160

ปรียานุช

ปรียานุช

ผู้เยี่ยมชม

peyanutototot@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

11 ก.ค. 2556 18:43 #1

เขาคงไม่กล้ามารื้อหรอก แต่ตามกฎหมายคุณต้องออกไปอยู่แล้ว เพราะเป็นการเช่าโดยไม่มีหลักฐานเป็นหนังสือ เจ้าของจะให้ออกเมื่อใดก็ได้

124.121.126.217

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image