ประดับ

ประดับ

ผู้เยี่ยมชม

watcharin.panpin@gmail.com

โดนไล่ที่ (1366 อ่าน)

15 ก.ค. 2556 19:01

เรียน คุณกฤษณะ
คือพ่อของดิฉันได้ปลูกบ้านในที่ดินของนาย ก. ซึ่งเป็นญาติ ปลูกบ้านมาประมาณ 20ปี แล้วนาย ก. ็ได้เสียชีวิต ส่วนลูกของนาย ก.
ได้มาบอกให้พ่อของดิฉันรื้อบ้านออกจากที่ดิน (เพราะเขาจะแบ่งแยกที่ดินกัน) ถ้าไม่ไปเขาจะฟ้องขับไล่ ดิฉันจะทำอย่างไรดีคะ
1 ดิฉันจะสามารถทำปรปักษ์ได้ไหมคะ
2 แล้วจะเรียกค่ารื้อถอนได้ไหมคะ
3 ถ้าเขาฟ้องขับไล่แล้วเราไม่ไปเราจะมีความผิดไหมคะ

27.55.175.43

ประดับ

ประดับ

ผู้เยี่ยมชม

watcharin.panpin@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

15 ก.ค. 2556 22:29 #1

อ้างครอบครองปรปักษ์คงลำบาก เพราะดูจากข้อเท็จจริง คงอยู่ในลักษณะอาศัยเขาอยู่ ถึงแม้จะเกิน 10 ปีก็ตาม ดังนี้นถ้ายังหาที่อยู่ใหม่ไม่ได้ผมว่าพูดกับเชาดีๆ ขอเวลาสักระยะหนึ่งเพื่อหาที่อยู่ใหม่ดีกว่า

110.169.141.126

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image