สุรพงษ์

สุรพงษ์

ผู้เยี่ยมชม

yamemo9@hotmail.com

เรื่องผู้ต้องหาที่โดนซัดทอด (2591 อ่าน)

16 ก.ค. 2556 12:42

คือ ผมเป็นผู้เสียหาย โดนลอบทำร้าย ผู้ต้องมีสี่คน โดยผู้ต้องหาขับรถจักรยานยนต์ สองคัน คันละสองคน มาเฉี่ยวฟัน สองแผล ฟันคนละที แต่ผมจำหน้าได้คนเดียว ตำรวจจับได้แล้ว และรับสารภาพว่าเป็นคนทำร้าย และได้ซัดทอดอีกคนที่เป็นคนฟันเหมือน ตำรวจให้กระผมไปชีตัว แต่ผมจำหน้าไม่ได้ เลยชีตัวไม่ได้ อยากทราบว่า พอมีทางจะเอาผิดคนที่โดนซัดทอดได้มั๊ยครับ แล้วในกรณีนี้ ตำรวจสามารถจับได้เลยไหมครับ จะขอหมายจับได้มั๊ยครับ...

148.177.241.8

สุรพงษ์

สุรพงษ์

ผู้เยี่ยมชม

yamemo9@hotmail.com

ไพรัช

ไพรัช

ผู้เยี่ยมชม

pairatwaik@hotmail.com

18 ก.ย. 2559 08:56 #4

ขอโทษครับ ผมโดนซักทอดว่ารวมกันกับพวก5คนลักรถจักรยานยนต์โดยในยามวิการทำลายสิ่งกีดขวางไดยใช้ยานพาหนะเพื่อหลบหนีหรือรับของโจร ซึ่งที่โดนจับไปทั้ง5คนตัดสินกมดแล้วแต่ไม่เคยมีหมายหรือเอกสารมาที่บ้านผมเลยไม่ทราบว่าผมโดนซักทอดมา คดีเมื่อปี54 จนผมขับรแล้วเจอด่านตำรวจเอาหมายเลขบัตรประชาชนไปเช็คถึงรู้ว่ามีหมายจับ แบบนี้ผมจะต้องทำยังไงครับไม่เคยมีความผิดเลย
ปล.คนที่โดนจับเคยเป็นเพื่อนกันไปเที่ยวเล่นด้วยกันครับ

223.204.242.255

ไพรัช

ไพรัช

ผู้เยี่ยมชม

pairatwaik@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

16 ก.ค. 2556 23:05 #1

ตำรวจเขาคง เอาคำซักทอดนี้ มาเป็นพยานดำเนินคดีกับผู้ต้องหา

124.121.130.2

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

เศร้าเลย

เศร้าเลย

ผู้เยี่ยมชม

breezezii.com@hotmail.com

26 ส.ค. 2556 13:18 #2

สวัสดีค่ะ คุณทนาย คือสามีดิฉันไปลักรถจักรยานยนต์ข้างบ้านมาแล้วโดนจับ รับสารภาพแล้ว เนื่องจากเจ้าทุกข์เห็นว่าเป็นสามีภรรยากัน ต้องรู้กันอยุ่แล้วตำรวจบอกว่าหากพบตัวดิฉันให้โทรแจ้งจับได้เลย เพระโดนข้อหาร่วมกันลักทรัพย์ ได้ยินมาจากแม่สามี แต่ดิฉันเองไม่รู้เห็นเรื่องนี้ด้วย เรามีสิทธิสู้คดีได้ไหม และหากเราไม่ผิดจริงเราสามารถเอาผิดกับเจ้าทุกข์ได้หรือไม่ เพราะดิฉันเสียชื่อเสียงมากไม่กล้าออกจากบ้านเลยค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ

125.24.91.51

เศร้าเลย

เศร้าเลย

ผู้เยี่ยมชม

breezezii.com@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

26 ส.ค. 2556 16:35 #3

ไม่ได้รู้เห็น ก็ต่อสู้คดีไป ไม่ต้องไปกลัวอะไร แต่เขาก็มีสิทธิแจ้งความ ส่วนการที่คุณจะเอาผิดผู้เสียหาย ตำรวจคงไม่รับแจ้งความหรอก

58.11.203.216

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image