คนที่ผิดพลาด

ผู้เยี่ยมชม

sakda.dada89@gmail.com

คดีฉ้อโกงค่ะ (1235 อ่าน)

3 ส.ค. 2556 19:23

ขอรบกวนสอบถามหน่อยค่ะ

ดิฉันไม่นำเงินบริษัทโดยมีขั้นตอนดังนี้ค่ะ ดิฉันเป็นเจ้าหน้าที่เงินเดือน ดิฉันได้ทำการคีย์เวลาพนักงานที่ลาออกไปแล้วเพื่อให้ได้เงินเดือนแล้วโอนเงินเข้าบัญชีของพนักงานอื่นที่ลาออกไปแล้วแต่บัตรเอทีเอ็มอยู่ที่ดิฉัน ซึ่งที่ดิฉันจำได้น่าจะประมาณ 600000 บาท ระยะเวลาน่าจะประมาณ 7-8 เดือน เดือนนึงเงินจะออก 2 ครั้ง เมื่อบริษัทจับได้ดิฉันยอมรับและขอชดใช้หนี้ทั้งหมด แต่ทางบริษัทไม่ยอมจะดำเนินคดีให้ดิฉันติดคุกอย่างเดียว ตอนนี้ร้อนใจมากเพราะ มีทั้งแม่พ่อที่แก่และลูกอีก 2 คนยังเรียนอยู่ด้วย ควรทำอย่างไรดีค่ะ ดิฉันคุยกับทนาย ทนายบอกว่าให้การปฎิเสธในชั้นสอบสวนก่อน และให้เครียมเงินประกันและให้การปฎิเสธก่อนเพื่อขอดูหลักฐานของนายจ้างดิฉันควรทำอย่างไร สิ่งที่ดิฉันหวังคือ จะไม่ต้องติดคุกเพื่อจะได้มีเงินมาชดใช้ค่ะ ดิฉันสำนึกผิดเป็นอย่างมาก แต่เค้าไม่ยอมถอนแต่ตอนนี้เค้ายังไม่ไปแจ้งความนะค่ะ น่าจะกำลังรวบรวมเอกสารเพื่อส่งแจ้งความค่ะ ช่วยแนะนำด้วยค่ะ

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
ผู้ที่ผิดและอยากให้ผ่านพ้นไป

223.205.240.79

ผู้เยี่ยมชม

sakda.dada89@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

3 ส.ค. 2556 20:46 #1

ทำตามที่ทนายคุณบอกนั่นแหละใช้ได้แล้ว บอกมากไม่ได้คุณมีทนายอยู่แล้ว เดี๋ยวเขาหาว่าเสียมารยาท

110.168.4.14

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image