หนุ่ม

หนุ่ม

ผู้เยี่ยมชม

watcharin.panpin@gmail.com

ตัดต้นไม้ (1239 อ่าน)

7 ส.ค. 2556 20:06

สวัสดีครับ คุณกฤษณะ
ผมและเพื่อนบ้าน ( ที่ไม่ถูกกัน) ต่างก็ปลูกบ้านอยู่ในที่สาธารณะ ในส่วนของเพื่อนบ้านได้ปลูกต้นไม้ไว้ มีต้นไม้อยู่ต้นหนึ่งเกิดยาวไปคลุมเข้าไปในเขตของบ้านผม ด้วยความที่ไม่ถูกกันเลยไม่ได้บอกให้เพื่อนบ้านตัด ผมเลยตัดส่วนที่ยื่นยาวเข้ามาในเขตบ้านผม แล้วหลังจากตัดได้เกิดทะเลาะกัน ผมอยากทราบว่าผมจะมีความผิดมั๊ยครับ และถ้าผมผิด ผมจะมีวธีการแก้ไขอย่างไร ต้นไม้มันก็ต้องโตและยื่นกิ่งก้านยาวออกมาอีก ในกรณีที่บอกพื่อนบ้านให้ตัดแล้วเค้าไม่ยอมตัดเขาบอกให้ฟ้องศาลเอา
ขอบคุณครับ

27.55.164.24

หนุ่ม

หนุ่ม

ผู้เยี่ยมชม

watcharin.panpin@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

8 ส.ค. 2556 00:16 #1

ตามกฎหมายอาญาต้องผิดฐานทำให้เสียทรัพย์ แต่อ้างสิทธิตามกฎหมายแพ่ง เรื่องแค่นี้ไม่ติดคุกหรอก

124.122.60.3

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image