ผู้เสียหาย

ผู้เสียหาย

ผู้เยี่ยมชม

deviltongs@gmail.com

โดนคุกคาม ข่มขู่ ละเมิดสิทธิ์ส่วนบุคคล ครับ (1015 อ่าน)

15 พ.ย. 2556 11:14

เรียน ทนายกฤษณะ จุฑาธิปไตย

ผมขอปรึกษาเกี่ยวกับการโดนคุกคารูปแบบหนึ่งบน Facebook ครับ

เรื่องมีอยู่ว่า

ผมได้คุยกับ ผู้หญิงคนหนึ่งและคบหาดูใจมาได้ระยะหนึ่ง แต่เนื่องจากมารู้ที่หลังว่าผู้หญิงคนนั้นมีแฟนอยู่ก่อนแล้ว และเค้าก็คุยกับผมไปพร้อมกัน ผมจึงเลิกคุยกับผู้หญิงคนนั้น โดยที่ไม่มีเรื่องเพศสัมพันธุ์เข้ามาเกี่ยวข้อง แต่ผมโดนผู้ชายที่เป็นแฟนเค้าคุกคาม โดยการใช้ ID Facebook ปลอมเค้ามาต่อว่าเสียๆหายๆ หาว่าแย่งเมียชาวบ้าน พอผมจะตอบกลับก็ทำการ Block ผม และคุยมาทางเพื่อนผมอีกที มีทั้งการส่งรูปของลับมาให้ ต่อว่าเพื่อนผมด้วย เป็นแบบนี้เลื่อยมาตลอด 6 เดือน และล่าสุดได้มีการนำรูปผมที่อยู่ในมือถือผู้หญิง ออกมาโพสต่อว่าด้วย ทั้งยังมีการขู่ว่าจะนำรูปทั้งหมดขึ้นโพสประจารทาง Internet ด้วย

เลยอยากถามว่า

ผมสามารถทำอะไรกับผู้ชายคนนี้ได้ไหมครับ เพราะตอนนี้ผมค่อนข้างรู้สึกเครียดกับการกระทำของมากครับ

180.183.17.75

ผู้เสียหาย

ผู้เสียหาย

ผู้เยี่ยมชม

deviltongs@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

15 พ.ย. 2556 23:27 #1

ต้องแจ้งความตำรวจให้ดำเนินคดีความผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ แต่ไม่รู้ว่าตำรวจจะมีเวลาทำให้หรือเปล่า

110.169.154.72

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ผู้หวังดี

ผู้หวังดี

ผู้เยี่ยมชม

hopeiiippp@yahoo.com

19 พ.ย. 2556 17:24 #2

ผู้หวังดี

ผมผู้หวังดีครับ ขออนุญาติเสนอความเห็นหน่อยน่ะครับ คือ ผมว่าคุณเลิกกับผู้หญิงคนนั้นเถอะครับ หาใหม่บริสุทธิ์ดีมีเพียบ

ตัดใจจากคนนั้นเลยครับ ในเมื่อผัวเค้าหึงขนาดนั้น ถ้าคุณเลิกขาดแล้ว ผัวเค้ายังจะมาทำร้ายคุณ คุณอย่าไปกลัวน่ะครับ

ฟ้องตำรวจเลยครับ ว่าเค้าพยายามฆ่าคุณ

แต่ตอนนี้ผมแนะนำว่าเลิกขาดจากผู้หญิงคนนี้ไปเลยครับ คุณหาคนใหม่ที่สวยดีบริสุทธิ์ได้มากเลยครับ และคิดว่า

สาวคนใหม่ต้องรักคุณจริงด้วยครับ จริงไหมครับ

จากผู้หวังดีครับ

192.168.2.104, 27.145.23.160

ผู้หวังดี

ผู้หวังดี

ผู้เยี่ยมชม

hopeiiippp@yahoo.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image