ดิเรก

ดิเรก

ผู้เยี่ยมชม

anda-sweety@hotmail.com

ผู้เช่าที่ดินปิดบ้านหนี (1062 อ่าน)

18 พ.ย. 2556 22:03

ผมมีปัญหาเรื่องที่ดิน ดังนี้คือ ผมให้เช่าที่ดิน เป็นเวลา 3 ปี ครั้งแรกไม่มีปัญหาอะไรราบรื่นดี เมื่อต่อสัญญาครั้งที่ 2 เช่าได้ปีกว่า ก็ เริ่มมี

ปัญหา และขณะนี้ปิดประตูใส่กุญแจ แล้วก็หายไปเลย ขนของไปหมดแล้ว เหลือแต่ห้องที่ผู้เช่าพักอาศัย สังกะสีกั้นเป็นรั้ว และหลังคาเพิง

ที่ใช้เป็นที่รับซื้อของเก่า ขอถามท่านทนายความว่า เมื่อเขาไปแล้ว ผมจะงัดกุญแจเข้าไปในที่ดินแปลงที่ให้เช่าได้ไหม ผมจะให้คนอื่นเช่า

โดยที่สัญญากับเขายังไม่หมดสัญญา ผมจะต้องทำอย่างไร ทรัพย์สินของเขา ที่เป็นห้องพัก และเหล็กโคงหลังคาผมจะจัดการอย่างไรรับ

ขอคำแนะนำว่า จะต้องทำอย่างไรจึงจะให้เขาออกไป ผมจะได้ให้คนอื่นเช่า และให้เขามาเอาทรัพย์สมบัติของเขาไปให้หมด ผมไม่ต้องการ

ขอบคุณท่านมากครับ

171.96.112.171

ดิเรก

ดิเรก

ผู้เยี่ยมชม

anda-sweety@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

18 พ.ย. 2556 23:04 #1

แสดงว่าเขาจะไม่ชำระค่าเช่าแล้ว ดังนั้นหากครบกำหนดชำระค่าเช่าแล้วไม่ยอมชำระ ให้ทำหนังสือบอกเลิกสัญญาถึงผู้เช่าก่อน แล้วจึงค่อยพังประตูเข้าไป

124.121.51.177

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image