คนใจอ่อน

คนใจอ่อน

ผู้เยี่ยมชม

choltichar_y@hotmail.com

เพื่อนยืมของ แล้วแอบเอาไปจำนำ ไปตามคืนโดนปฏิเสธ (แต่เรารู้ว่าเอาไปจำนำที่ไหน ควรทำไงดีคะ) (733 อ่าน)

26 พ.ย. 2556 20:53

:y::y: ตอนนี้เครียดมากคะ ยังไม่ได้แจ้งความ จะเริ่มต้นยังไงดีค่ะ
บุคคลที่ 1 (เจ้าของเงิน)
บุคคลที่ 2 (ผู้เสียหาย)
บุคคลที่ 3 (คนที่นำสินค้าไปจำนำ)
1 ยอมซื้อของด้วยเงินสด 40,000 บาท เพื่อให้ 2 ผ่อนชำระรายเดือน เดือนละ 5,000 บาท ในชื่อของ 2 เป็นเจ้าของเครื่อง แต่เพื่อน (3) มาขอยืมไป อ้างด้วยเหตุจำเป็นว่าลูกเป็นภูมิแพ้ (สินค้า คือ เครื่องฟอกอากาศ) ด้วยควาวมเห็นใจว่าเด็กไม่สบายจึงให้ไปคะ แต่นานวันไปตามคืน อ้างว่าไม่มีและไม่รู้เรื่อง แต่ตอนนี้สืบได้แล้วคะ ว่าเอาไปจำนำไว้ ที่โรงรับจำนำแห่งหนึ่ง แต่ก็ยังไม่ยอมรับคะ จำนำในชื่อของเขาเองด้วย แถมจะแจ้งความจับ 1 ว่าใส่ร้ายเขาคะ ควรทำไงดีค่ะ
.......ตอนนี้ไม่อยากได้เครื่องคืนแล้วคะ แต่อยากให้เขาผ่อนชำระกับ 1 เลยคะ มีข้อแนะนำไหมคะ????

27.130.31.158

คนใจอ่อน

คนใจอ่อน

ผู้เยี่ยมชม

choltichar_y@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

27 พ.ย. 2556 16:11 #1

แจ้งความตำรวจให้ดำเนินคดีข้อหายักยอกทรัพย์ แนะนำสั้นๆ ได้แค่นี้ครับ

124.122.59.106

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image