คุณแพร

คุณแพร

ผู้เยี่ยมชม

paew562echo@hotmail.com

ได้รับที่ดินค่ะ (3500 อ่าน)

6 ธ.ค. 2556 17:07

คุณทนายกฤษณะค่ะ คือ ขอเรียนถามหน่อยน่ะค่ะ คือ คุณน้าของดิฉันมีที่ดินเยอะมาก สายเลือดเดียวกันกับดิฉันค่ะ

คุณน้ารวยมากค่ะรวยที่ดินค่ะ ตอนนี้คุณน้าของดิฉันป่วยหนักมาก แต่สามารถเซ็นชื่อได้น่ะค่ะ คุณน้าโทรบอกดิฉันว่า

จะแบ่งที่ดินให้ดิฉันค่ะ อยากเรียนถามคุณทนายกฤษณะว่า ดิฉันต้องทำอย่างไหร่ค่ะ ต้องไปพาเจ้าหน้าที่กรมที่ดินไปที่โรงพยาบาล

หรือเปล่าค่า ? คือ ดิฉันจะต้องทำอย่างไหร่ค่ะ ที่จะให้ดิฉันได้ที่ดินที่ท่านจะแบ่งให้ดิฉันค่ะ เพราะตอนนี้ท่านป่วยมากค่ะ

หรือเพียงพูดกันปากเปล่าก็ได้ค่ะ สมบุรณ์ในกฎหมายหรือเปล่าค่ะ สัญญากันก็พอได้ไหมค่ะ

ขอเรียนถามเพียงเท่านี้หล่ะค่ะ ถ้าคุณทนายแนะนำให้ดิฉันได้จริงจัง ก็จะเป็นพระคุณมากค่ะ ขอบคุณค่ะ

192.168.2.108, 27.145.23.160

คุณแพร

คุณแพร

ผู้เยี่ยมชม

paew562echo@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

7 ธ.ค. 2556 00:29 #1

ถ้ามีเจตนาให้จริง ลงชื่อในใบมอบอำนาจของกรมที่ดินก็ได้ พร้อมบัตรประชาชน,ทะเบียนบ้าน ทั้งฉบับจริงและสำเนา ก็โอนได้แล้ว หรือไม่อีกวิธีหนึ่ง คือทำพินัยกรรมไว้ ว่าจะยกอะไรให้คุณบ้าง แต่จะมีผลเมื่อน้าคุณตายแล้ว

124.121.145.90

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image