คนเดือดร้อน

คนเดือดร้อน

ผู้เยี่ยมชม

poiiz__@hotmail.com

รบกวนตอบด้วยนะค่ะ ..ขอบคุณค่ะ (1166 อ่าน)

11 ธ.ค. 2556 14:21

คือ..เมื่อสองปีที่แล้วเคยทำสัญญากู้ยืมเงินไว้หลักแสน คดีถึง ศาลแต่ดิฉันยัไม่เคยไปศาลมีแต่ทนายไป
แล้วเรื่องก็เียบไปเพราะดิฉันกลับไปอยู่ต่างจังหวัด ติดต่อทนายไม่ได้
ตอนนี้กำลังจะยื่นวีซ่าไปทำงานที่ไต้หวัน เลยอยากถามว่า
1. ดิฉันจะติดประวัติที่กรมตำรวจไหม?
2.ดิฉันจะยื่นวีซ่าผ่านไหม์ ?
3.แล้วถ้าดิฉันจะยินยอมชดใช้แบบผ่อนจ่าย จะสามารถออกไปทำงานต่างประเทศไหม?
4.ถ้าเจ้าทุกข์ไม่ยินยอม ดิฉันจะติดคุกไหม?

รบกวนตอบด้วยนะค่าะพอดีจะยื่นสิ้นปีนี้ค่ะ

ขอบคุณไว้ ณ ที่นี้

58.11.251.239

คนเดือดร้อน

คนเดือดร้อน

ผู้เยี่ยมชม

poiiz__@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

11 ธ.ค. 2556 18:43 #1

คดีก่อนมันเป็นคดีแพ่งหรืออาญา แต่ผมเข้าใจว่าน่าจะเป็นคดีแพ่งมากกว่า ซึ่งไม่เกี่ยวอะไรกับการไปต่างประเทศ

115.87.3.49

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image