เดือดร้อนมากครับ

ผู้เยี่ยมชม

silpamahidol@gmail.com

ขอสอบถามทนายครับเรื่องแจ้งความหมิ่นประมาท (896 อ่าน)

23 ธ.ค. 2556 14:25

เมื่อวันที่ 20 ธันวาคม พ.ศ.2556 มีคนนำรูปภาพของผมจากFacebook นำมาตัดต่อเพิ่มรูปอวัยวะเพศและโพสต์ในtwitter ซึ่งมีลักษณะขายตัวและเชิญชวนผู้อื่นไปกระทำอนาจารแบบเปิดเผย
ซึ่งผมได้ถ่ายรูปบนหน้าเว็ปไซต์ดั้งกล่าวไว้เป็นหลักฐานแล้ว
ในกรณีนี้ ผมควรดำเนินการอย่างไรบ้างครับ เรื่องการดำเนินคดีการฟ้องร้องผมควรทำอย่างไรรบกวนทนายความช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

110.171.92.177

ผู้เยี่ยมชม

silpamahidol@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

23 ธ.ค. 2556 20:03 #1

แจ้งความกับตำรวจได้เลยครับ เป็นความผิดตามพ.ร.บ.ว่าด้วยความผิดทางคอมพิวเตอร์ อย่าลืมหาหลักฐานไปให้ตำรวจด้วย

110.168.26.86

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image