Natthapichaya

ผู้เยี่ยมชม

kiwi_zherbet@hotmail.com

อยากฟ้องเอาลูกคืนค่ะ (1063 อ่าน)

24 ธ.ค. 2556 20:20

คือดิฉันอายุ22ค่ะมีลูกผู้ชายดิฉันเลิกกับแฟนเพราะทะเลาะกันทุกวันเลยค่ะดิฉันสงสารลูกจึงพาลูกหนีมาอยู่บ้านแม่ได้จนลูกอายุประมาณ2ขวบมาแล้วดิฉันก้ทำงานแคชเชียร์ช่วงเย็นถึงตี1ดิฉันจึงต้องฝากแม่เลี้ยงแล้วทางบ้านดิฉันก้ไม่ค่อยมีเวลาเลี้ยงลูกแม่่ดิฉันเลยส่งลูกดิฉันไปอยู่กับพ่อของเขาโดยที่ฉันไม่รู้แล้วตอนนี้ลูกชายดิฉันอายุ4ขวบแล้วค่ะดิฉันก้ขอเอาลูกมาเลี้ยงบ้างเสาอาทิตร์สองวันแต่บางอาทิตก็ไม่ได้มาค่ะตอนนี้ดิฉันช่วยแม่ขายกาแฟอยู่ที่บ้านค่ะพ่อเค้าเป็นช่างแอร์อยุ่ตอนนี้กำลังมีแฟนใหม่และสอนให้ลูกดิฉันเรียกแฟนใหม่ว่าแม่แถมยังพยายามกีดกันดิฉันให้ออกห่างจากลูกไม่ยอมให้ฉันไปรับโพสคลิบที่ลูกดิฉันพูดว่าเป็นลูกของเบลล์แฟนใหม่เค้าลงFacebookดิฉันและทางบ้านคิดถึงลูกมากค่ะร้องไห้แทบทุกวันอยากได้ลูกกลับมาอยู่กับดิฉันเหมือนเดิมแต่แฟนดิฉันไม่ยอมทำยังไงได้บ้างค่ะ

10.0.3.49, 180.180.120.17

ผู้เยี่ยมชม

kiwi_zherbet@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

25 ธ.ค. 2556 15:16 #1

ดูจากข้อความน่าจะไม่ได้จดทะเบียนสมรสกัน เด็กจึงเป็นบุตรนอกสมรสของแฟน อำนาจปกครองบุตรยังเป็นของคุณฝ่ายเดียว แฟนยังไม่มีอำนาจ ถ้าถูกกีดกันผมว่าลองใช้สิทธิโดยการยื่นฟ้องศาลดู

124.122.236.36

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

ผู้เยี่ยมชม

natthapichaya@gmail.com

25 ธ.ค. 2556 22:22 #2

[size=200%][/size]แล้วถ้าเกิดลูกเกิดอลือกอยู่กับพ่อล่ะคะเพราะดิฉันคิดว่าคงสผูกพันกับทางนู้นมากกว่าแต่พอลูกอยู่กับดิฉันก็ติดดิฉันตลอดนะคะพอถึงเวลาไปส่งลูกจะร้องไห้บอกไม่อยากกลับตลอดเลยแต่พอเจอหน้าพ่อเค้าก้หายเป็นแบบนี้ทุกครั้งแล้วยิ่งช่วงนี้มีแฟนใหม่ดูเหมือนจะสนิทกันด้วยอ่ะค่ะจะยังมีโอกาสไหมคะถ้าลูกเลือกอยู่กับพ่อ

10.0.3.49, 180.180.120.17

ผู้เยี่ยมชม

natthapichaya@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

26 ธ.ค. 2556 15:18 #3

ถ้าฟ้องศาล แนวโน้มศาลน่าจะไกล่เกลี่ยให้ช่วยกันเลี้ยง โดยอาจให้เด็กอยู่กับแฟน และช่วงปิดเทอมให้เด็กมาอยู่กับคุณ หรือไม่ก็อยู่กับคุณ แต่ช่วงปิดเทอมไปอยู่บ้านแฟน

115.87.22.109

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image