CHOMPOO

CHOMPOO

ผู้เยี่ยมชม

chompoo_990@hotmail.com

การยืมเงินเกี่ยวกับทางพี่น้อง (1044 อ่าน)

7 ม.ค. 2557 15:52

รบกวนสอบถามเกี่ยวกับพี่มายืมเงินเราประมาณ 4 แสน อ่ะค่ะ แล้วบอกว่าจะโอนให้ทุกเดือนเดือนละ 4000 บาท สามเดือนแรกที่ยืมไปเงียบเลย และก็มีส่งบ้างนะค่ะแต่ต้องทวงทุกเดือนมาตอนนี้ก็หายเงียบไปเลย ทวงยังไงก็ไม่มีคืน ก่อนหน้านั้นที่ยืมเราก็อยากจะช่วยเห็นเดือดร้อนอีกอย่างเป็นพี่น้องกันสายเลือดเดียวกันอ่าค่ะเลยไว้ใจไม่ได้ทำสัญญา แต่ตอนนี้ไม่ไหวแล้วอ่ะค่ะ เลยอยากทราบว่าทางกฏหมายพอจะมีวิธีช่วยอย่างไรได้บ้างค่ะแล้วจะจัดการอย่างไรดีค่ะ (คุยกันแล้วไกล่เกลี่ยก็แล้วอะไรก็แล้วก็เงียบอ่ะค่ะ)
คืออันนี้กรณีเป็นเรื่องของพี่น้องของทางสามี สามีเครียดไม่รู้จะช่วยอย่างไรเราก็เป็นคนนอกไม่อยากเข้าไปยุ่งวุ่นวายกับทางพี่น้องเขาอ่ะค่ะเลยอยากลองปรึกษาทางนี้ดูก่อนพอจะมีทางไหมอ่ะค่ะ รบกวนด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ[left][/left]

191.168.10.69, 119.63.92.2

CHOMPOO

CHOMPOO

ผู้เยี่ยมชม

chompoo_990@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

9 ม.ค. 2557 14:08 #1

เงินที่ให้ยืมไปแล้ว ตามกฎหมายฟ้องเรียกคืนไม่ได้ เนื่องจากไม่มีหลักฐานการกู้เงินที่มีลายมือชื่อลูกหนี้ ถ้าจะมายืมใหม่ก็ต้องทำสัญญารวมยอดหนี้เก่าไปด้วย

115.87.42.134

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image